Cho E hỏi về Mi chút

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tambaohoang, 1/4/08.

1. tambaohoang

tambaohoang Member

Thích đã nhận:
    12
    Em mới mua một chú Mi đc khoảng 2 tuần rồi. Khi mới mua về chim hót rất căng. Hót nhiều luôn, nhưng chỉ đc khoang 3,4 ngay tự nhiên tịt luôn chẳng thấy hót gi cả. Ở nhà chỉ có 1 em Mi thôi,hàng xóm thì cũng có Mi. Ko biết có phải khi bán cho mình họ cho nó ăn cái gi đó để hót căng, về nhà mình thwcs ăn ko đúng như vậy lên nó ko hót nữa ko ? Làm thề nào để hót căng trở lại. Mong các bác chi giùm E ! Cảm ơn nhiều

tieuhoami thích bài này.
  2. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    tambaohoang.
    chuyện thường mà,khi ở nhà họ nó quen chỗ,quen cám về nhà mình thay đổi hoàn toàn môi trường,như lồng lạ cám lạ,hoặc người ta nuôi mái về nhà mình ko có mái,chim xuống là lẽ đương nhiên,nhưng ko sao chỉ độ một tuần nó quen vơi môi trường mới là sẽ hót ngay thôi mà,bạn nhớ treo chim ở chỗ tĩnh nhé!để cho nó từ từ quen với môi truờng mới làm mạnh quá nó sẽ hoảng và càng thêm lâu hót đấy kiên trì tí đi:laughing:

3. hoami83

hoami83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    thú chơi chim chỉ dành cho nhưng người kiên nhẫn. Bạn đã chơi thì phải tập dần đi. Nói vậy thôi. Bac hải nói đúng đấy. Bạn cố găng cho Mi ăn nhiều chất tươi vào, cho tăm thương xuyên nhe. Chi tam 1 tuần la lên ngay thôi.

4. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Mi mới về chắc còn lửa rừng nó xả hết ra xong câm như hến đấy thôi nhưng mà bạn yên tâm mi mà đã hót thì ko phải xoắn đâu.