chòe lửa + họa mi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bachlongsu, 2/4/10.

1. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    nhờ ae giúp đỡ mình để con mi ( hót ghê lắm nha ) gần với con lửa đang lên lửa hà hihixixhi (chim 2 mùa rùi ) thay lông rồi nha các bạn nhưng chưa căng lửa mình để vậy có ảnh hưởng gì đến em lửa k

2. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Treo gần chỉ trường hợp bất đắc dĩ không thể treo xa nhau được thôi vì đương nhiên 2 con cùng hót thì nghe chả ra làm sao, còn nếu nó biết thứ tự mà nhường nhau thì 1 trong 2 con sẽ bớt căng lửa, lại nữa là ít nhiều giọng sẽ bị ảnh hưởng của nhau....

3. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    mình nghỉ rằng không sao cả vì 2 loại chim khác nhau ko đè nhau đc nếu có thì chúng chỉ học giọng nhau thôi

4. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    lửa và mi ở gần nhau thì không có ảnh hưởng gì hết.nhưng nếu cẩn thận bạn nên để cho nó ở xa hơn một tí.lửa là loài dể bắt chước có thể bắt trước được gióng tất cả các loại chim, tùy theo phong cách của người chơi mà thích lửa có lai tạp hay không.nhưng theo mình nên để xa hơn vì lửa thì nên có chất giọng riêng của mình.còn chuyện căng hay không căng là do bạn thôi,thúc sâu, trứng kiến, cào cào, tắm na71ng chim sẽ mau có lửa hơn.chúc chim mau căng.

5. ha_vien_ngo

ha_vien_ngo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Không ảnh hưởng gì đâu, cả hai con càng sung. Nhà mình cũng nuôi 2 loại này gần nhau ko thấy vấn đề gì chỉ thấy hót nhiều thôi, ko lẫn giọng.

6. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    cảm ơn ae nhiều mình nuôi chơi thôi nên k sao học giọng của nhau càng tốt heheheheh miễn sao k ảnh hưởng gì là ok rồi