cho em 1 cái tên đi các pác!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi caothinh78, 20/9/07.

1. caothinh78

caothinh78 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi nó được hơn 2 năm rồi, bây giờ nó được hơn bàn tay ,xấu xí nên không ai thèm dòm,các pác cho lời khuyên.hìhì.mà phải gọi nó tên gì cho chuẩn nhĩ?

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    các bác đừng góp ý như dzi chứ .bác caothinh78 đã nuôi dc 2 năm chứng tỏ cũng rất thích nuôi chú cá và có cảm tình với nó . nuôi cá ăn thua mình có thích con cá đó ko ,chứ đừng quá quan trọng đến vẻ ngoài của nó .lời góp ý .chúc cá của bác ngày càng đẹp .thân

3. chanhlahan

chanhlahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc em này là em đầu tay của bác nên bác vẫn giữ lại,tôi cũng có một em đàu tay giống cũ,đầu xương nhwng vẫn còn nuôi nó vì lâu ngày nên mến tây mến chân không nỡ bỏ nó!

4. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em này là Rồng đỏ giống cũ nên ko đẹp lắm...Mình xin góp ý cùng anh em nếu ko nuôi cá nữa thì làm thịt cho mèo cho chó ăn hoặc chôn nó xuống đất chứ đừng thả nó xuống ao hồ , vì lahan là giống cá hung dữ và đẻ nhiều...nếu thả lahan xuống ao hồ nhiều quá sẽ gây ra tình trạng mất cân bằng sinh thái ở nơi ta sinh sống...ảnh hưởng đến những loài cá hiền lành đang sống ở nước ta. Mai mốt đánh bắt cá lên thấy toàn LAHAN ko....rồi sẽ ra sao...Các nước khác họ ko làm như vậy đâu...Mong các bạn suy nghĩ...

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con cá này gọi là Cá Màu, ví nó chỉ có màu vàng phần má, màu đỏ thần thân và có dòng chữ.
    Bạn nuôi con này 2 năm như vậy là rất yêu cá còn gì

6. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm , BAc Duongnguyen nói hay ghê, nhưng mà cá màu là cá gì vậy bác, có thể nói rõ hơn ko