Cho em có ý kiến

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi CN.HUY, 30/6/11.

1. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    :-S Mình đã tình cờ gặp một con gà khủng ( theo cách mà chủ nhân con gà đã nói)
    Con gà này là một con gà lai ( Tân châu + phoenix )
    Lông mã dài lê thê ( dài hơn cả sự mong đợi)
    Lông đuôi khủng nhưng không có 2 cọng lông lao ( lông kiếm)
    Vậy cho em hỏi niềm tự hào gà tre Việt ở đâu?
    ps. (Nếu có lai thì để ở nhà nghiên cứu chơi thôi nha anh, em, xin đừng mang đi dự thi hay offline gà tre Việt mà đem offline gà lai nha, có gì không phải thành thật xin lỗi mong anh ,em bỏ qua , thanks)

2. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Biết là mỗi người có 1 cách chơi và nhìn nhận riêng.
    Ai chấp nhận đc thì chơi.Ai ko chấp nhận đc thì cũng đừng bức xúc quá làm gì cho mệt.
    Nhưng mong các chủ gà hãy chân thật đừng mang anh em chơi gà ra làm trò cười và làm lợi cho mình.

3. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Vậy cho em hỏi niềm tự hào gà tre Việt ở đâu?

4. kiểm kê

kiểm kê Active Member

Thích đã nhận:
    226
    Hôm qua ta comment hơi bị thẳng thắn nên mod nào đó đã xóa đi rồi, ta thành thật xin lỗi mod nhé :)
    Thôi thì ta cũng kêu gọi anh em, đề tài này khá thiết thực, anh em cùng tham gia bàn luận nhé. Đây cũng là một vấn đề lớn trong "sinh hoạt cộng đồng gia cầm" mà.

hoacuc, CM Sở Sao and CN.HUY like this.
  5. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    ôi sao mình lạc lõng quá zậy trời, một mình chống ma fi a sao vất vả quá đi.

6. octieutc

octieutc CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,974
    khi chơi gà tân châu ai cũng muốn mình sở hửu 1 con gà khũng,nhưng gà khũng thì giá cũng khũng,ít người sở hửu được con gà khũng theo đúng nghĩa,đúng tiêu chuẩn.một số người vì mục đích tạo cho mình 1 con gà khũng riêng,buôn bán,dốt cháy giai đoạn nên lai tạo gà tc với các giống gà ngoại khác cho ra những con gà mặt ,mồng,chân cẳng giống con gà tc
    còn lông mã ,đuôi thì giống gà ngoại.đó là cả 1 quá trình lâu dài lai tạo là niềm tự hào cũa người lai tạo ra nó,cũng là niềm tự hào cũa người việt đã lấy đươc cái vẻ đẹp cũa gà ngoại để hoàn thiện gà việt.nhưng theo mình nghỉ cái vẻ đẹp lai tạo đó chỉ là nhất thời mà thui nó chỉ là 1 cơn gió nhẹ thoáng qua rùi đi mất tiêu hehehhe.còn việc đem đi offline hay ko là chuyện cũa người ta mình ko dám ý kiến gì hết.còn những người lai tạo thì nên thành thật đừng có giả mạo hàng việt người ta biết cười vào mặt quê lắm.

CN.HUY, CM Sở Sao and hoacuc like this.
  7. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    a trung nói hợp tình hợp lý nhe!!!!kakakakakakakaka chủ để này của anh Huy lập ra sao khó trả lời quá đi!!! hihihi thôi thì ngồi nghe ý kiến của các anh vậy!!!!!!!
    Thân

CN.HUY thích bài này.
  8. huy_mientay

huy_mientay Active Member

Thích đã nhận:
    160
    - Ai lại nói thế !!!! "
    " Khi mình tự cho ý kiến của riêng mình mà.

- Nên có cái nhìn nghệ thuật về những chú gà cưng. Ai thĩch làm gì cũng được. lai tạo thế nào cũng được. Nhưng chủ của những chú gà cưng cần có tính chân thật thì rất hây . Nuôi gà là nghệ thuật, mấy tay bán gà lai rất là nghệ thuật.

octieutc thích bài này.