Cho em hỏi 1 chút thuj mong có ng` góp ý!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi cristianodat, 12/3/10.

1. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cho em hỏi chim sắt nhật và chim manh manh nên nuôi chim nào nhất là manh manh nên nuôi manh manh việt hay manh manh nhật mong các pro góp ý :laughing:

2. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Chào bạn, sắt nhật dể nuôi lắm ,nhưng không có giá trị ,thường người ta nuôi sắc nhật để làm VÚ DÌ thôi .còn mamh manh thì mình chỉ biết có người nuôi m m nhựt loại này mắn đẻ lắm ,còn m m việt là mm hoa mai( đỏ) chưa thấy ai nuôi và loại này sinh sản theo mùa đó bạn

3. conchimcon

conchimcon Member

Thích đã nhận:
    10
    Cái này phải xem sở thích của bạn là loài nào mới được, chứ theo mình thì loài nào cũng có cái đẹp của nó cả. Chúc bạn sớm có những chú chim đẹp như ý. Thân!:-*

4. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    bạn cần phải hiểu thêm đặc tính của mỗi loài thì mới quyết định dc. mắn đẻ, dễ nuối nhất là sắc nhật, manh manh nhựt ( thiệt ra là manh manh úc) cũng dễ nuôi, nhưng hơi ồn ào, dạng dĩ dễ thương, đẻ được. manh manh ta, hiện khá khó tìm, giọng dễ thương, nhát, khó thuần dưỡng và chưa thấy ai nói đẽ được cả. ^ ^ mình đang nuôi cả 2 loại, nhưng thích manh manh ta hơn

5. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    mình thấy bạn cứ nuôi 3 loài vì 3 loài này đâu có đánh nahu trừ khi đẻ zebra nó hơi dử thui , mà lồng to thì không sao