cho em hỏi 1 chút về JBL

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi goal24388, 6/12/07.

1. goal24388

goal24388 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con king kim cương của em mới mua về được nữa tháng, ban đầu cho ăn XO head ( loại lên đầu) nhung sau thấy anh em trên diễn đàn ca tung JBL quá trời nên cũng cắn răng mua về 1 hộp JBL 90 nghìn, thế nhưng đây là loại cho cá nhỏ an thì phải, nó vụn lắm, mà khi bỏ vào nước thì nó chìm ngay, em nghe nói bột tốt là bột bỏ vào nước nó không chìm ngay,với lại cá nhà em nó chê ong JBL này hay sao nũa ấy, cóc thèm ăn, vậy có khi nào hũ của em la hàng lỡm, mat dù đã kiểm tra rất kỹ khi mua, co lớp bạc, bị lõm xuong 1 chut chắc là do hút chân không và đít hộp không có lỗ:confused:

2. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Sao không bảo chủ tiệm bán cho loại hạt to ! JBL có 3 loại , hạt nhỏ cho cá bột ! hạt trung cho cá mới lớn ( khoảng 2 ngón đến 3 ngón ) hạt lớn cho cá size lớn hơn ! :)

3. giadinh284

giadinh284 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    JBL có loại lớn hơn. Nhưng nói chung cá bạn ăn quen loại nào thì nên cho ăn loại đó.
    Và ko phải cứ cho ăn thức ăn là sẽ lên đầu. Còn tùy thuộc vào con cá của bạn có lên đầu ko nữa.
    JBL của bạn hạt nhỏ thì nó chìm ngay thôi.

4. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    XO,SUMO.VIKING.......hay nhiều loại khác nữa đều như nhau thôi,quan trọng là gen cá có to đầu đc hay ko.

5. goal24388

goal24388 New Member

Thích đã nhận:
    0
    tiệm nó chỉ có 2 loại, loại bọt min như em con loại kia hat to nhung hộp cũng to luôn, tiền cũng to nốt( 230 nghìn, T_T) , hôm nay thử bỏ XO vào thấy cá nó lên đốp lia lịa, chắc quen thức ăn, có cách nào để luyện mấy chú ghiền JBL hok các bác, tại thấy JBL cũng hay đó chứ

6. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nghe ông anh thằng bạn mình buôn cá mách cho là hàng jbl chỉ tăng màu thôi chứ đầu ko phát triển ,còn bạn cho ăn x0 cho chắc mình thấy nhiều thanh viên ưa chuông loại này

7. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ đói khoảng vài ngày rối đôi JBL vào thì lúc đó nó sẽ nuốt trọng luôn chứ đừng nói đớp..................................

8. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    JBL có đến mấy loại, nguồn gốc khác nhau, chất lượng khác nhau, coi chừng bạn mua nhầm hàng chất lượng kém.

9. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn mua vậy đúng giá rùi. Ở TPHCM thì rẻ hơn nhưng đem ra đó phải mắc hơn là điều dĩ nhiên. Bạn nên bỏ đói nó cỡ 2 ngày. Cá không chết đâu an tâm đi có điều bạn sốt ruột một chút đó. Còn chuyện lên đầu thì phải do hồ cá rộng - gien của cá - môi trường nước và thức ăn nữa. Mới khởi điểm đừng đổi thức ăn lung tung tốn tiền lắm. Chào bạn