cho em hỏi 1 chút

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi thuongmap, 5/10/08.

1. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    ~X(số là em mới mua 2 con mi bổi vì thấy nó cũng hay hay:D(tại vì cứ thấy thích là mua )khi lên đọc các bài của các sư huynh nhưng em nuôi đã dược gần 1 tháng nhưng còn khá là nhátva2 còn đang thay lông nữa chú hôm nay để ý thì thấy có 1 con có 1 cộng lông trắng ở cánh em tính chụp hình đưa lên cho mọi người cùng coi sẵn nhận xét dùm con chim cho em luôn nhưng vì nó nhảy quá không chụp được~X(cho em hỏi vậy nó có được liệt vào hàng hiếm không vậy các sư huynh

KtsBim thích bài này.
  2. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    bạn thân mến , cánh trắng là ít có được nhiều người ưa chuộng ( người ta nói nó bị đột biến gen ...) hồi xưa mình có một em mi chiến cánh trắng , ai cũng hỏi tới ... chúc mừnh bạn nghe ....

KtsBim thích bài này.
  3. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    cám ơn a_thiện nha
    hồi sáng này em đem con chim ra cội chim ba đấu có ông kia coi con chim em song rồi ổng hỏi em có muốn đổi không ổng lấy con mi hót 2 mùa ông nói ổng mua hết 1 triệu ổng đổi ngang cho em em thấy con chim hót dữ quá nên em đổi cho ổng rồi các anh thấy có được không

KtsBim thích bài này.
  4. SinhVậtCảnh

SinhVậtCảnh Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Tùy theo sở thích của bạn nhưng tớ nghĩ người ta đổi như vậy chứng tỏ họ đã nhận ra cái hay của chim của bạn . Sau này chắc chắn có giá của 2 con chim kia *_*

KtsBim thích bài này.