Cho em hỏi 1 tí!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi TiHiN, 24/8/08.

1. TiHiN

TiHiN Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là sau khi 2 em NL đã cất bước ra đi,thấy trống trải wa' nên em đã quyết tâm mua 2 em NL khác!!2 em rất khỏe và ko nhát,bơi tung tăng ở bể nhưng có vẻ chẳng chịu ăn!Em dử tôm ở mặt nước cũng ko ăn!!Còn chưa thử món gián ko biết 2em có ăn ko!!Các bác chỉ bảo dùm em được ko ạ!Để em còn lấy kinh nghiệm để có thể lên đời xa xỉ hơn 1 tí!!Em cám ơn các bác rất rất nhiều!!:D

2. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu mới mua về 1, 2 ngày đầu NL không chịu ăn là chuyện bình thường. Cá rồng có lá gan là thỏ đế nên sẽ khó tập cho nó dạn dĩ lắm...Bác cứ giữ mồi trên mặt nước như vậy nó sợ quá làm sao dám ăn, nếu để dán vào chúng nó sẽ có thể ăn khi vắng bóng bác đấy..Nhưng như vậy thì cũng bát tiện là lúc bác cho ăn nó nhát không chịu ăn, nếu cứ thả dán vào nó ăn quen sẽ ghiền dán không ăn mồi khác nữa thì khổ hơn...Cứ để cho nó nhìn đói vài ngày đi...Lúc đấy nó sẽ ăn thôi. Cứ kiên nhẫn..!

3. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cứ mua cá lóc mồi thả vào trong hồ,buổi tối không bóng người 2 em nó đói thì sẽ ăn thôi,còn lúc mới về cá rất nhát,thấy người là hoảng sợ nên không chịu ăn là lẽ đương nhiên rồi.........

4. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá NL bán ở tiệm thường thả chung 1 bầy khi mua về cá bị tách kỏi bầy nên rất nhát chứ không như các loại cá mắc tiền tách bầy nuôi riêng từ nhỏ nên dạn hơn nhiều chứ cá rồng ko phải lá gan thỏ đế đâu bạn à cá rồng nhà mình mà cho ngón tay vào là mệt à nha hehe lúc cá còn nhát bạn ko cho ăn bằng tay được đâu nên mua cá mồi thả vào hồ như cá lóc hay chép nhỏ...chúc bạn có cá đẹp

5. TiHiN

TiHiN Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks các bác nhiều lắm!!Em rất muốn tậu thử 1 em xa xỉ nhưng mà hok có xiền nên nuôi NL,vừa lấy kinh nghiệm,mà cũng hợp túi tiền!!ekeke!!!Các bác còn chiêu nào để cá đẹp chỉ dẫn cho em nhé!!:D

6. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình bạn nên lì chút xíu, cho nó nhịn 3 ngày (hồ ko mở đèn gi cả, chỉ có máy lọc chạy thui => bạn cũng ít ngắm cá luôn) đảm bảo với bạn ngày thứ 4 bạn bỏ cái gì vô nó cũng bụp (thức ăn mà cá ăn được nha :confused:)
    Thân

7. TiHiN

TiHiN Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks các bác nhiều nhé!!2 em bh đã ăn rồi,1 đàn cá mồi thả vào sau gần 1 tuần đã hết!!kekeke!!bh thả tôm vào chúng nó cũng bụp luôn!hehehe!!