Cho em hỏi 1 tý về nền hồ cá dĩa

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi Phongyeuca, 3/10/08.

1. Phongyeuca

Phongyeuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới tập chơi cá dĩa với 1 niềm say mê chúng vô tận.. mấy a có thể tư vấn cho e dc kô? nền cá e tham khảo trên dđ đều thấy là màu xanh dương và đáy màu trắng. cho e hỏi đó là màu sơn hay là mình dán giấy màu vậy mấy a ???? Phông nền như thế cá mới đẹp đúng ko ah..Mong các a giúp đỡ.

2. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    đáy mầu trắng là cát còngiaays màu xanh như bạn nói đấy thì bạn ra hàng cá cảnh nào cũng có cho bạn nuôi cá đĩa thì không nên chơi phân nền không tốt cho cá bạn ạ

3. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình nghĩ bạn nên dán decal trắng toàn bộ ( hồ cá đẻ ) hoặc đáy trắng xung quanh xanh dương bạn àh

4. manhto

manhto Active Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh dùng Decal dán xe máy dán mặt ngoài của hồ bạn ạh. Về kỹ thuật thì khi dán nên dùng nước lau kính xịt ướt mặt kính cần dán sau đó ịn miếng Decal lên rồi dùng thước vuốt đều bề mặt. Sau khi hơi nước bốc hết thì sẽ có bề mặt láng đẹp ko bị bọt

5. bear_2110

bear_2110 Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình,phong nền đáy và xung quanh màu trắng. đề dễ thấy khi làm vệ sinh cho sạch hồ......bạn à..

6. Phongyeuca

Thích đã nhận:
    1
    Thanks tất cả các ý kiến của a e trong dđ. Minh hiện h dang setup hoho cố gắng cho ra nhũng chú cá thật đẹp để post lên cùng a e

7. myhanhartist

myhanhartist Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    theo mình cá đĩa nhát lắm, có động một tý là chúng giật mình sợ hãi, thân hiện lên vạch màu đen! Để trách làm cá bị nhát, mọi người mới dùng giấy hoặc decan dán ở 2bên và phía sau hồ. còn đáy - trường hợp xếp hồ chồng lên nhau theo mình thì mới cần dán giấy, và giấy trắng chắc chỉ giúp người nuôi thấy được cặn bẩn để làm vệ sinh thôi! còn trường hợp hồ để sát lên bệ tường, tủ thì khỏi dán đáy cũng được!
    mình có một cách dán decan nè bạn: pha 1 ít nước rử chén với it nước loãng, rải lên tấm kính cần dán, sau đó lột 1 đầu tấm decan dán lên tấm kính. dùng khăn vuốt nhẹ trên decan để dán và lột dần cho tới hết. vuốt cho phẳng, trôi hết nước xà bông là xong. như thế tấm decan của bạn không bị tụ bọt! chúc bạn thành công!

8. Phongyeuca

Thích đã nhận:
    1
    ko có gì để nói hơn là cảm ơn bạn rất rất nhiều hiiiiii