cho em hỏi bóng T5 osram

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi white_rose, 12/3/10.

1. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    Hôm nay em qua cửa hàng ở Phan Đình Phùng hỏi máng inox đèn đôi 1m2 là 60K định về lắp 2 bóng 90 với 1 bóng compac bác chủ cửa hàng tư vấn cho là mua loại đèn tuýt loại của osram 1m17 cả bóng và đui he về thả vô bể 1m2 thì lọt luôn không phải chế,cả bộ bóng osram T5 170 nghìn cái loại dùng trấn lưu điện tử bóng bé bằng ngon tay bóng dài có 1m15 ấy không biết có dùng được không bác nào dùng rồi chỉ dùm em nhé loại nào thich hợp cho cây phat triển rất mong các bác cho íh kiến để em mua:) chứ ở nhà lắp tạm bợ 2 bóng 90 chán quá

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    T5 HO nhá , chứ T5 thường coi như toi .
    :devil:

white_rose thích bài này.
  3. white_rose

Thích đã nhận:
    239
    HO là loại gì ới bác ơi, để em mua hi cái bể cổ bằng gỗ hơn 10 năm rùi ko dám phá nên em cứ chế lug tug,kô pải cổ em đập từ lâu rồi đặt luôn cái 1m3 đỡ pải tìm đồ về chế ^^ về đo lại bể gì rộng có 35 phân ngắn tủn

4. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Bể 10 năm còn đâu khấu hao nữa b-( . nếu thay bể thơi gian này coi như vẫn giữ được bộ đất nền :laughing:

5. white_rose

Thích đã nhận:
    239
    Em cũng muốn thay lắm nhưg không được:-Srình tính đập bể mấy lần khôg thành công bể e vỡ đến 3 lần bố e vẫn chịu khó mua kính về dán lại không biết có kỷ niệm gì giữ lắm em chọc ngoáy gì là hỏi ngay thế nên em pải chiều theo ih bố=((chứ không thì.... luôn~X(co' khi liều làm cái bể 1m5 dưới tầng 1 cho nó thoải mái chứ không ở chung với em 1m2x35x60 gò bó lắm ko có đất cho mih phô diễn tài năng:laughing:

6. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    bác này máu thiệt :))