Cho em hỏi cá em là loại gì vậy!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nhat19, 14/3/06.

1. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh em cho em hỏi cá em là loại gì vậy?đực hay mái có triển vọng không?Mua 500k được ko?

2. Harry Potter

Harry Potter New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn thuộc loại rồng xanh. Giá đó khá cao, nó là con đực. Nhưng cá khá, bạn cố gắng nuôi, cho an tép và cá lóc nhiều, có thể đầu sẽ nhô hơn...Chúc bạn có cá khá!

3. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Con đó mua 500k là mắc rồi đó bạn . Con này giống châu thời xưa quá đi ( ko biết đùng ko )

4. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    trời vậy là em bị lừa rùi bùn quá đi nhưng cũng ráng cầu cho nó lên đầu và màu đẹp,hix hix mua con này đứt toi 5 ngày lương của em đó mấy bác!

5. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Giống rồng xanh này xưa lắm rồi bác ah.xưa hơn cả rồng đỏ...Nếu để 700 mình mua dc 1 con rồng đỏ bự bằng bàn tay..đầu đóm 1 cục đỏ au nữa người.Bro bị lừa rồi...con này giá ko quá 150k.Nếu là cá bột cở 2 ngón tay thì bán có 10-30k 1 con...nhiều khi người ta năng nỉ cho mình nửa kia

6. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác càng nói làm em càng bùn muốn mua một con về chơi mà lai bị lừa giờ đang nuôi ba con bằng hai ngón tay nhưng không bít là giống gì nữa lại kô có máy để chụp hình,hix hix có bác nào trên diễn đàn tốt bụng ghé nhà em coi dùm không,sẵn chỉ em cách mua cá,số dt của em 0908331054,bác nào chịu giúp em xin hậu tạ!!!!!!

7. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    KHông cần bùn thế đâu.Cứ coi như là đã đóng học phí học nghề vậy đi mà , có ai mới biết chơi mà không bị lừa mua phải cá xấu , cá mái không cơ chứ.Cứ từ từ ngâm cứu diễn đàn này đi,cũng có ích nhiều lắm đó.
    ps:con cá đó =5 ngày lương của bác à?Vậy 1 tháng bác được 3t,bác làm ăn gì mà có tiền thế hay là ba má cho.Nếu thế thì nhà bác khá quá.Vậy thì theo cách chơi cá của mấy người nhiều tiền thì cứ làm lẩu con đó đi rồi năn nỉ mấy bác có cá đẹp trên diễn đàn nhà ta nè ( nhất là mấy mod đó:cá vừa đẹp lại nhiều nữa) lấy 1 con mà nuôi,mua 1 con đáng 1 con....

8. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà bác o đâu vậy?? cho địa chỉ đi nếu gần nhà mình thì hôm nào rảnh mình ghé chụp cho...đừng buồn bạn ơi chơi cá mua hớ là truyện bình thường, ai mới chơi mà ko bị thì chắc là đi xin cá về nuôi quá hihihi....

9. minhhieubf

minhhieubf New Member

Thích đã nhận:
    182
    Tôi cũng đã bị hớ như bạn đó, hiện tại còn ba con nuôi cũng dở mag bỏ thì lại thấy thương, chán ghê cơ. Tự an ủi mình là học phí vậy thôi bạn ơi.

10. Harry Potter

Harry Potter New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đó! Mới biết chơi ai cũng vậy thôi, trừ phi người đó có "tiền bối" nên luôn có cá đẹp ( vì tiền bối mua dùm mà). Lúc trước mình bị lừa mua nhầm cá mái nữa, vì thấy nó đẹp. Nhưng bây giờ chúng cũng khá hơn rồi, không uổng công mình nuôi.

11. livestrong

livestrong New Member

Thích đã nhận:
    0
    ai cũng phải đóng học phí khi mới vào nghề mà.. hihi.. mình cũng vậy

12. Billykid

Billykid New Member

Thích đã nhận:
    4
    Con đó mà 500k tội lỗi tội lỗi. Mỏ của nó nhọn hơn mỏ chim. Bác đem trả lại đi mua con khác về chơi.

13. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhà em ở quận 10 đường Trần Nhân Tôn,số phone của em là 0908331054 bác nào có rãnh thì ghé nhà em chơi sẵn coi cá dùm em với

14. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    uh thôi bạn ấy đã bị mua hớ rồi anh em nên an ủi bạn ấy,(nhưng mà cá của bạn mua đúng là bị lừa) ,thôi kệ nó đi bạn đã mua con cá đó là phúc cho nó rồi nên thế bạn hãy cố gắng nuôi nó đi nha đừng hắt hủi nó nha(hehehe)

Last edited: 15/3/06
  15. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ở Q10 ah...vậy khi nào rảnh mình ghé xem ...mình ở c/c Ngô gia tự nè.Khi nào rảnh mình ghé bạn chơi..buổi tối mình hay ghé chợ TRần Nhân Tôn ăn tối .Dt:0908293731 Nghĩa

Last edited: 15/3/06
  16. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng ở chung cư Ngô Gia Tự nè-,số nhà mình là 127 Lô M có gì thì qua nhà mình chơi nha,mà bạn ở lô gì vậy

17. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình ở 204 lô C...mình làm ở tiệm Net 008 trên đường Sư vạn hạnh nếu rảnh bạn ghé chơi...Khi nào mình ghé mình sẽ fone cho bạn .Bạn tên gỉ vậy

18. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác đừng bùn nữa . Mình nuôi cá lâu rồi còn bị lừa 2 con king nữa nè ( mới đây ) hix hix

19. nhat19

nhat19 New Member

Thích đã nhận:
    1
    chia bùn với bạn nhưng bạn bị lừa bao nhiu?sao mà bị lừa vậy

20. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cá bác đúng là rồng xanh rồi và dc ép ở VN nữa vì màu sắc tái quá không dc tươi.