CHO EM HỎI CÁC BÁC Ở HCM ƠI

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi huynhhung, 7/7/08.

1. huynhhung

huynhhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    em muốn bít chỗ nào bán chim vành khuyên bổi( khuyên bason hay xanh) với số lượng nhiều và chất lượng chim đảm bảo ...và cũng muốn bít hiện ở sài gòn mình..chổ nào bán chim lớn nhất..mong các bác cho em bít sớm:confused:

2. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    khuyên bây h hầu như ko còn áon đâu tân mắt đi bẫy thì tin đừng nên nghe trong nam dao này còn ko có chim để chơi nữa mình nghĩ bạn có tìm cũng vô ích ^^

3. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Ở Sàigòn không có chổ nào bán chim lớn hay tập trung nữa vì bị cấm. Anhnam thấy trước Thuận-kiều plaza có bán khoen xanh bồi. Còn khoen Ba-son chỉ có leo cây bắt mới may ra.

4. tuanchaomao

tuanchaomao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bac nao biet cho E hoi Khuyen Ba Son Liu Khac Khuyen xanh (o Mien Bac) o cho naoKhong?

5. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Bên hông Thuận Kiều có bán đó bạn .Còn về chất lượng thì la do mình lựa thôi

6. truongquockiet

truongquockiet Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Hồi trước 1995 thì có chợ chim Cầu Mống,chợ chim Lê Hồng Phong, chợ chim Thuận Kiều, nay đã hết giờ mấy chỗ đó cũng còn nhưng bán ít ko như ngày trước,còn khoen Ba Son chỉ có trên những cây cổ thụ ở hãng tàu ba son thôi giờ ko còn nhiều .

Last edited by a moderator: 8/8/08