Cho em hỏi các ka ka 1 tý nhé

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi thánok, 1/4/13.

1. thánok

thánok Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có1 em CCL đã đc 4 mùa nhưng ban ngày em phải đi học . nhà em làm mộc nên rất bụi va em đã để em nó trong nhà và chùm áo laj cho khỏi bụi nhưng em lại sợ em nó bị ngọp nên xin các ka ka chỉ dậy thêm cho em các kinh nghiệm .em xin cám ơn nhìu

2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Ngợp thì không ngợp đâu. Nhưng bạn phải xem lại nơi bạn treo đó có thoáng mát hay không thôi. Tuy nhiên, nếu không phải vì mục đích thi đấu mà trùm chim nhiều quá thì cũng không hay lắm. Trùm áo lồng thường xuyên như vậy thì chim dễ bị đổ lông bất thường, biếng hót, nhát (tùy theo từng con), bệnh (do mùi thức ăn dư thừa vương vãi cộng với phân chim). Nếu được thì bạn nên tìm một chỗ thoáng, yên tĩnh và treo chim lên. Vài lời xin trao đổi cùng với bạn. Thân chào.

3. thánok

thánok Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy cho em hỏi anh là anh có biết các địa điểm bán ccl tốt ở hố nai kô?

4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Cái này thì chắc nhờ các AE thành viên khu vực này tư vấn cho bạn thôi. Mình hay mua chim bằng cách đặt hàng. Khi nào có thì họ gọi cho mình thôi. Có điều giá hơi cao hơn bình thường.

5. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    em nhớ rằng môi trường tự nhiên đối với chim rất quan trộng,chùm áo lồng là giúp chim yên tĩnh mau có lửa,việc treo chim ở đâu nơi nào rất quan trọng em nên cân nhắc kỹ,như em đi học về bắt em học bài nơi cơ sở sản xuất em tập trung được mới là lạ,hãy nghĩ chim như bạn như 1 phần quạn trọng của mình như mình,nên chọn nơi ko khí tốt,yên tĩnh vì chim vẫn có thể bị tress như mình nha,(em nên tham khảo cát ý kiến của anh em trong diển đàn để mình rút ra được em nhe,(chúc em có dc thành công đối với chú chim yêu quý của mình)

6. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Ở hố nai thì nhiều chỗ ban chim lắm chỉ sợ kô có tiền mà mua thôi,ngay góc công viên có 1 tiệm đi dọc về hướng biên hòa còn có cỡ chừng 5 tiệm bán chim nửa chúc ban mau mua dc chim hay