cho em hỏi cách chăm sóc CCL nhanh căng

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi chaomaobongxu, 7/2/12.

1. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    con lửa nhà em nuôi được 2 tháng mấy hôm nay thấy nó bắt đầu hot chuyện , em muốn hỏi trong thời gian này nên cho nó ăn những gì để nhanh hót sổng . Mà tiện thể cho em hỏi luôn thỉnh thoảng em thay phân cho nó thấy có 1 cục cám vụn gần = ngón tay út như kiểu thức ăn nó không tiêu hóa được hay sao ấy , ai có giải pháp gì không giúp em .

2. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    bạn nên cho chim ăn nhiều mồi tươi vào .còn cục đó không phải cục phân đâu đó là thức ăn nó nôn ra thôi ,chim nhà minh hay bị như thế thường là do nó ăn không tiêu nên mơi như vậy bạn nên xem lại thức ăn chúc bạn sớm có chú chim hay

3. conanking

conanking Active Member

Thích đã nhận:
    45
    cho ăn sâu qui mỗi ngày + thêm ít cào cào hoặc dế em nó căng lừa sẽ hót thôi

4. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    hàng ngày mình cho ăn sâu quy với cả loại cám Ba Vì (sx ở Nguyễn Công Trứ ) thế có được không bạn , mà chim nhà bạn đang cho ăn loại cám gì thế

5. ngohoctri

Thích đã nhận:
    174
    chim nhà mình thì mình cho ăn cám trứng mình tự làm đấy bạn nhưnng chủ yếu là mồi tươi bạn ah sáng môt muỗng trứng kiến ,10 con cào cào ,10 con gián đất chiều thì 1 muỗng sâu quy một tuần tắm 2 lần minh chủ yếu cho em nó tắm vào buổi sáng nhớ là tắm xong đễ khô lông rồi mới phơi nắng khoảng 15 phút. mổi tuần mình còn bổ sung thêm mật ong pha vào nước cho uống

Liulo thích bài này.
  6. minhhieu_tn

minhhieu_tn Black list

Thích đã nhận:
    6
    như thế này thì chắc tốn quá
    mỗi ngày mình chỉ dám cho ăn 2 con dế thôi
    chim nhà nghèo mà huuhuhu
    thoi cũng cố cho e nó ăn
    mình không được ăn thịt nhưng chim cũng phải có miếng ra miếng vào

7. ngohoctri

Thích đã nhận:
    174
    theo như bạn nói thì cần gì phài hỏi cách làm cho chòe lửa mau căng, con chim nó cũng cần ăn uống đầy đủ nó mới xung và hót chứ bạn bởi vậy chơi chim cũng lắm công phu.

8. hosong_ha

hosong_ha Member

Thích đã nhận:
    2
    chăm ccl kiểu này tốn nhiều thời gian ghê, mình thỉnh thoảng mới cho ăn sâu, tắm thì khi nào dọn lống thì mới tắm, còn không thì khi thay cóng nước là chú ta lại tự nhảy lên mà tắm, sưởi nắng thì hôm nào nắng đẹp thì mang ra phơi thế là xong
    nói thế thôi chứ kiểu nuôi của e ko thể so sánh được với các bác, cũng may chim nhà e trộm vía vẫn ngon, hì, mỗi tội đuôi ko được đẹp, chắc độ này phải bổ sung bổ

9. ngohoctri

Thích đã nhận:
    174
    chòe lửa bạn không nên cho tắm cóng đâu bạn đó là một tật xấu với lại tắm như thế mau hư lồng lắm

Liulo thích bài này.