Cho em hỏi cách chăm sóc,thức ăn và tên của loài chim này

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi aquabeta, 27/4/07.

1. aquabeta

aquabeta New Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc trước mình có bắt gặp vài con loại này ngoài thiên nhiên,phải nói là cực đẹp,nhưng không biết cách nuôi và chăm sóc nên cũng chưa bắt :D có lần "lỡ tay" bắn chết 1 con =((

2. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    bạn ơi chim này này là chim óc mít (hay còn gọi là thầy pháp) tiếng kêu của nó khá hay (chọc chéc, chọc chéc....) chim này cho ăn chuối sứ chín, khi bạn mới bắt đc bạn đút cho chim ăn vài lần bằng cách bành miệng lấy cây tăm khều 1 miếng chuối nhỏ đút nó ăn (nhớ cho uống nước) rồi bỏ vào lồng chùm áo lồng bỏ vào cho nó 1 miếng chuối và 1 cóng nước, để ý coi miếng chuối có vết chim mổ hay chưa nếu có thì chắc chắn nó đã tự ăn, còn không thì bạn nên đút nó ăn thêm vài lần nhất định nó sẽ chịu ăn thôi ,chúc bạn thành công

3. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    hay quá

bạn có thể nói rõ thêm về Kinh nghiệm nuôi loài ốc Mít này k? Cám dành cho bọn chúng ămn là gì, có ăn sâu k...... được không vậy?

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @bác 3 ịch: hum nọ Blue qua nhà Muggle chơi, thấy hắn có nhiều chim óc mít lắm... mới nhìn thì tưởng chim khuyên nhưng lại có vạch đỏ chạy dọc lưng tới đỉnh đầu, con mái thì sọc nhạt & ngắn hơn. Tiếng hót của nó nghe rất hoang dại, và Blue có nghe lỏm là ngoài chuối sứ ra thì chúng thích ăn loăng quăng nhất đó...

5. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
  6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    HI hi hi, cảm ơn Cá heo xanh & bác Thanhl nhé, gần nhà vợ mình có 1 đôi loại này, chắc chúng đang làm tổ trên cây lựu ở bên đó, nhìn chúng rất hay nên mình cũng có chút quan tâm mà! Bác Muggle ơi, bác đã từng nuôi nhièu loài nay, vậy "Phổ biến kiến thức" cho anh em với!

Last edited: 5/5/07