cho em hỏi cách làm cá xung và lên đầu ,màu lại như bình thường

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi mecacanh, 25/6/07.

1. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em mua một em giống như red chery vậy..lúc ở ngoài tiêm đầu to và cá cũng xung lắm..nhưng sao cá nào về nhà cũng xuống màu va đầu hết...em đang cho dí cá sặc...vừa rồi nó đã hạ sát 2 em rồi...cá chịu đấu kiếng nhưng được một chút lại ko chơi nữa..chuyển sang dí cá sặc...em cho nó ăn ngày 2 lần...giờ em muốn nó lên lại đầu và màu thì cần làm theo phương pháp nào????Em ko chuyên mấy con La hán này...>>ngu nhất môn này hihi..các bác chỉ cho em nhé

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Trời .........ku này đèo bồng quá ta ?
    Cá bi nhiêu ngón ?
    Về nhà hồi nào ?
    Hỏi nhỏ nhé...mua ở đâu thế...
    Đừng cho nó dí cá sặc nữa..cũng k cho soi kính luôn...làm thế nó chỉ sung lên nhất thời thui....
    thường thì cá mới đem về thường phải vài ngày có khi cả tuần chưa thể nào lấy lại phong độ...
    1 phần khác biệt thức ăn và phần khác là lạ hồ lạ nước....
    Cứ xem các bài viết cũ đi ku...he he he

3. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    cá em mua ở tiệm ông Hùng đó...tiệm cũ của anh đó...sang tay chủ mới rồi...chổ đó có 2 em đẹp lắm...cá 2 ngón hơn chút xíu về nhà được khoảng 1 tuần...chủ mới cũng chịu sắm cá đẹp lắm anh...ah mà yahoo của anh là gì vậy anh Sơn???

4. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    em đang cho sục oxy thay cho lọc nước...nhưng chỉ lâu lâu mới làm thôi..hôm nay đã cho cá sặc ra ngoài và cũng ngừng cho đá kiếng để xem nó thế nào..lúc mua thì màu nó đỏ lắm...nhưng bây giờ chẳng khác gì con Kim cương...bực ghê luôn..đầu thì vẫn chưa lên được...em cho ăn 2 bữa..tép tươi và JBL..và Sumo..

5. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    to mecacanh: Theo bạn JBL và Sumo bạn cho ăn vì mục đích gì?Có thể cho mình biết ý kiến của bạn chứ?
    Theo mình thì thức ăn thiên nhiên nên ưu tiên cho ăn nhiều hơn!

6. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Chào bạn,
    Bạn cẩn thận xem lại chất lượng nước (độ pH, nước đã xữ lý kỹ chưa....), sau đó thêm vào hồ một ít sỏi và làm theo 2 cách sau:
    1- mua tươi về lột vỏ, giã thật nhuyển, trộn ít carophyll vào cho ăn (dư thì cho vô tủ lạnh cho ăn dần), cá sẽ đỏ lại và sung lên, châu sẽ sáng lại. Hơn nữa, nhà Phúc có nuôi, thấy cá nó khoái ăn tép giã nhuyển lắm.=P~
    2- kiếm con cá la hán khác, ngăn hồ cho 2 con kè nhau, thêm bạn thêm vui, cá sẽ dạn dần, đầu sẽ phát triển lại.:applause:
    Vài dòng chia sẻ nhé.
    Công Phúc

7. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    hii đọc những dòng của bạn tui vui lắm...cám ơn bạn nhiều lắm...con đó tui đã cho thằng em rồi..hiện giờ tui đang có một em snake skin chính tông..do thằng bạn đi Thailan đem về..nhìn da của nó cứ như da rắn thiệt..nhưng tui cũng nuôi như cách cũ ..con này thi xung va lên dữ lắm...máy camera cua tui bị trouble rồi nên không chụp hình có gì sẽ chụp cho bạn coi sau nhe..

8. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mới nmua cá về nên mình nghĩ nó chưa quen hồ đó bạn ơi. Từ từ chăm sóc kĩ thì cá sẽ sung lên thôi. Chúc may mắn !!!

9. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    nếu có thể bàn nên mua thêm 1 chú la hán nhỏ hơn loại rẻ tiền ngăn cho cái ngăn nhỏ nhỏ cho em nó có bạn thấy an toàn sẽ sung lại ngay thôi chúc may mắn thânI-|