cho em hỏi cách mua cá rồng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thinhnhattieu, 26/10/07.

1. thinhnhattieu

thinhnhattieu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao em mới mua ca Ngân Long về thả vào buổi sáng mà chiều thì cá em đã theo ông bà rùi:crying: , làm ơn chỉ em cách nuôi đi em mới nuôi cá thôi, mong được các bác giúp đỡ , xin gởi tài liệu vào emali của em .xin cảm ơn các bác trước:blushing:

2. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá theo ông bà để nhắc nhở Bạn nên chịu khó xem mục kinh nghiệm nuôi cá trên mạng này và hỏi han kỹ nhà cung cấp-không nhà cung cấp nào vô trách nhiệm bán cá chết tức thì cho người chơi cá cả!!!

3. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nên tìm đọc trên diễn dàn nhé trên này có tất cả các tài liệu hướng dẫn chi tiết do các bác công phu siêu tầm và biên dịch rồi chịu khó đọc nhé

4. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có thể cá bi shock wa chăng?!mà bạn cũng phải chon cá thât kỹ trươc khi mang về nhà nữa......điều wan trọng la ban phải co 1 chút hỉu bít về cá rồng <=cái này thì phải đọc ở trên 4rum càng nhiều càng tốt,như vậy sẽ tránh được những tổn thất ko đáng có........chúc bạn thành công!!!!

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn này chắc là thả cá "tủm" 1 phát vào bể nước đầy đây mà!!?.Cá choáng nước , chết là điều ko tránh khoỉ.Để tránh cá bị shock nước thì bạn để nước thấp thôi ( ~40 cm, tương đương với nơi cá sống ngoài cửa hàng).Khi thả cá phải nhẹ nhàng dìm túi đựng cá vào bể để vài phút cho cá quen dần,tránh để nhiệt độ nước trong bể và trong túi có sự chênh lệch nhìu,sau đó mở túi ra,cá bơi ngon liền.
    Bạn cũng nên chú ý đến thành phần nước nhà bạn xem( ngửi vài cái coi nào, ko thấy có mùi clo là được.Nếu có phải để vài hôm cho bay hơi hết mới được thả cá vào, clo làm cá "đi" nhanh nhất có thể!!)VÀ khi thay nước bạn cũng phải để bay hơi toàn bộ clo đã,bét ra cũng mất vài ngày.rồi mới bơm vào bể cá.Chúc bạn nuôi được cá ngon nha!

6. sangvan86

sangvan86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bạn nên chiệu khó lục lại những bài trước có nhiều thông tin bổ ích lắm đó

7. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn này chắc là thả cá "tủm" 1 phát vào bể nước đầy đây mà!!?.Cá choáng nước , chết là điều ko tránh khoỉ.Để tránh cá bị shock nước thì bạn để nước thấp thôi ( ~40 cm, tương đương với nơi cá sống ngoài cửa hàng).Khi thả cá phải nhẹ nhàng dìm túi đựng cá vào bể để vài phút cho cá quen dần,tránh để nhiệt độ nước trong bể và trong túi có sự chênh lệch nhìu,sau đó mở túi ra,cá bơi ngon liền.
    Bạn cũng nên chú ý đến thành phần nước nhà bạn xem( ngửi vài cái coi nào, ko thấy có mùi clo là được.Nếu có phải để vài hôm cho bay hơi hết mới được thả cá vào, clo làm cá "đi" nhanh nhất có thể!!)VÀ khi thay nước bạn cũng phải để bay hơi toàn bộ clo đã,bét ra cũng mất vài ngày.rồi mới bơm vào bể cá.Chúc bạn nuôi được cá ngon nha!

8. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc ông này dư tiền mới tập nuôi như tui thì mỗi ngày chịu khó vào web này mà học hỏi kinh nghiệm rồi mới nuôi cá Rồng chứ . Tui củng định nuôi 1 con KL úc định ra đây hỏi các bác thử KL úc nuôi 2 em 1 bể được không.

9. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 em kim long úc 1 bể là sẽ có 1 em ra đi sớm, nó dữ như la hán và trong các dòng cá rồng nó là dữ nhất

10. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Không có cách nào chỉ cho bạn tốt hơn là bạn dành thời gian đọc thật nhiều những bài viết trong 4r về cá rồng trước khi chuẩn bị nuôi 1 chú cá mới.
    Tư liệu trên này quá nhiều mà chỉ gom lại thành 1 emaill thì không thể giúp bạn hiểu hết về cá rồng.
    Chịu khó tìm đọc nhé?cái gì không hiểu cứ đặt câu hỏi anh em sẽ góp ý.