cho em hỏi cách nuôi khuyên với

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thanhmeo, 7/12/07.

1. thanhmeo

thanhmeo Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi cách chăm sóc khuyên với, em nuôi mấy lần mà toàn chết thôi, con em nuôi lâu nhất cũng chỉ dược có hơn thang rồi chết .......

2. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    khuyên nuôi nó sống thì dễ thôi ma` anh. vạy anh nói cho em biết lúc trước anh nuội khuyên thế nào mà nó lại chết thế. nói rõ cách nuôi của anh thì mới biết đường mà giúp chứ.

3. thanhmeo

thanhmeo Member

Thích đã nhận:
    0
    cách nuôi của mình hả, mình cho nó ăn cám dành cho khuyen bán ngoài hàng thay nước liên tục ,cứ cách ngày mình cho tắm một lần

4. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    vạy cho em hỏi là con chim đó anh mua chim biết ăn bột hay chưa biết ăn bột vạy. mà anh nên cho chim ăn chuối sứ với lại cào cào nửa. anh cho ăn vay là đúng nhưng mà không biết con khuyen anh nuoi nó có chịu ăn bột chưa vì chim bổi mới mua về thì có nhiều con không chịu ăn bột đó.

5. thanhmeo

thanhmeo Member

Thích đã nhận:
    0
    luc mua mình thấy người bán hàng vẫn cho ăn thước wn đó mà, cám ơn bạn nhé .... sẽ cố thử nuôi lại lần nữa xem sao.....

6. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chọn con mộc thì chọn con khỏe mạnh linh hoạt.lông lá gọn gàn và thấy nó ăn cám thì càng tốt.mới mua về thì cho nghỉ ngơi chùm vải 1 hôm thì chắc chẳng có gì đâu.mình cũng vậy và sang ngày thứ 2 nó chuyện luôn :)

7. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em chọn con mộc khỏe vào nhảy nhiều trông nó khỏe mạnh ý, mới mua về thì không nên cho nó tắm vội đâu, cứ để khoảng 1 tuần sau khi nào trời nắng cho chim tắm. em cho k ăn thêm chuối và sâu tươi vào, hai loại này chim ăn sẽ rất khỏe. buổi tối thì chùm áo lồng vào, mùa này thì em để chim ở chỗ không có gió lùa ý. cứ thế mà chăm sóc nhé.

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    hihiih thế này nhé kiếm con mồm thì kêu to vì kêu nhiều nó đói chắc phải ăn thôi,thứ 2 trong 3 đến 4 ngày cứ liên tục cắt = 3 cm chuối tây ,lấy con giao thái thật nhỏ ra sau đó cho 1 ít cám trộn lẫn với nhau. khi măm chuối nó ssẽ măm cả cám dàn dần cho luôn cám vào ròigiảm chuối ít đi , xem tiến chiển thế nào để ý xem nó hay mổ cám không cách nhanh hơn là mua 1 quả cam vớ vỉn thôi,bổ ngang chia làm 8 mảnh
    sau đó lấy cám phết mỏng lên bề mặt thấy cam nó bem ngay là sống mà không chết đâu