cho em hỏi cách setup 1 hồ thủy sinh NANO

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi bonshi_shichi, 14/5/08.

1. bonshi_shichi

bonshi_shichi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    em muốn setup 1 hồ NANO với kích thước dài 60 cao 50 rộng 20

cho em hỏi :

em phải xài đèn gì ? hệ thống lọc như thế nào?
    thank !

2. Mr.Ga

Mr.Ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    :D Hồ bạn thì cần 02 đèn 6 tấc. Nếu có điều kiện nên xài lọc ngoài như Atman , hay Jebo 3 ngăn cũng được . Còn không thì xài theo lọc HGHG tiết kiệm :D
    Củng cố thêm bình Co2 . Chúc bạn mau có hồ đẹp nhé
    Thân
    P/s : Nếu muốn hỏi thêm, xin bạn tìm hiểu trong Box Hỏi Đáp - Kinh nghiệm ---> Người mới học chơi, Nền , Co2, có nhiều bài của các đàn anh hay lắm :D

3. hòn đá

hòn đá Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chào bạn Mr.ga, theo mình thì sài lọc tràng (đặt trong hồ có bán ở tiệm cá vừa rẽ lại sạch) đèn thì như bạn Mr.Ga nói nhưng nhớ mua thêm 02 quạt vi tính gắn thêm nha, nóng (sẽ làm nhiệt độ hồ tăng) đó bạn.
    chúc bạn sớm có em bé cung.

4. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Chơi thũy sinh không có ai dùng lọc tràng như bạn nói đâu nha, lọc tràng trong hồ thũy sinh phải dán dính trong hồ luôn nha bạn không có để trên thành hồ đâu nha
    - Hồ chiều sâu có 20cm đã để 2 đèn rồi còn chổ nào mà để 2 cái quạt vi tính nữa vậy hòn đá
    _cho mình góp ý chân tình nha hòn đá BIẾT THÌ CHỈ CÒN KHÔNG THÌ THÔI ĐỪNG CHỈ LUNG TUNG KẺO NGƯỜI TA RỐI nha bạn HÒN ĐÁ.

5. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Kích thước hồ của bạn lỡ cỡ quá vậy !
    Như a. Hoàng nói kg nên xài lọc tràn trong hồ, vấn đề đèn thì còn coi bạn trồng cái gì nữa, nhưng hồ cao tới 50 thì chắc phải đèn nhiều rồi !

6. hòn đá

hòn đá Active Member

Thích đã nhận:
    1
    bác hoàng ơi, em có hồ 60 x 45 x 20 đặt ở tiệm kính. đã để lọc 1 ngăn kính dán đó bác chỉ tội 1 cái là chiếm chổ 1 chúc. đèn em dùng loại 2 đèn Jebo gắn lên kệ. quạt em lấy kẽm bẻ giắc lên trên hồ đó bác (thấy nhiệt độ trung bình 27oC). Chỉ có tội là nền lúc đầu mua nền tự trộn (nên PH hây lên cao).
    bác cứ góp ý, vẫn nghe bác nói để làm hồ lại hồ ưng ý.

7. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    @ Hòn đá: Với chiều sâu của hồ chỉ có 20 cm mà vùa để 2 đèn vừa quạt vừa hộp lọc như nuôi cá thì làm sao mà bố trí, nếu miển cưởng thì mình ok còn cho tí thông thoáng thì mình bó tay, cho địa chỉ mình sẳn sàng qua xem cho thêm kinh nghiệm về thũy sinh nha hòn đá

8. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    Nếu có thể thì bạn nên dùng bể có chiều sâu lớn hơn. Bể hẹp về chiều sâu rất khó bố trí thiết bị vừa ý, bố cục cũng khó làm cho đẹp

9. hòn đá

hòn đá Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn mấy anh đã quan tâm, và cho ý để em setup. em làm hồ nầy lúc mới chơi TS nhà hơi chật nên thấy kệ là hợp nên tận dụng hết tín năng của kệ.
    Nếu anh hoang rãnnh PM em dẫn anh vô nhà (vì khu nhà gò vấp hơi khó tìm nhà) và cho em ý để làm hồ đẹp hơn.
    Bonshi_shichi nếu hỏng chê thì mình còn 1 lọc trành (bằng kính dán loại 1 ngăn) mình tặng bạn để lọc cho bể đầu tay nhé.
    thân Chào Các bạn.

10. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ nhỏ thì cứ lọc ngoài mà phang vô.... xài tràn gì không biết :D, đã nhỏ mà còn tràn.....:D

11. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ủa sao ko xài lọc tràn được kì vậy anh Hoàng,xài lọc tràn như của ông CPST ko dc sao ???