Cho em hỏi cách sửa hoặc chổ sửa máy oxi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi langtuvn1991, 19/12/07.

1. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhà em có mấy cái máy O2 bị hư,bỏ thì uổng có bác nào bik chổ bán đồ phụ tùng thay và sửa máy O2 ko,em thấy chi tiết bên trong cũng đơn giản nhưng đi kiếm mua ko có chỗ nào có,hay bác nào bik chỗ sữa cho em xin cái địa chỉ lun nha.thank

2. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Máy ôxi chạy Pin hay chạy Điện???Loại máy Mini chạy Pin công xuất nhỏ bị hỏng thì bỏ thôi,ko có phụ kiện thay cũng như tiệm sữa chữa.Loại chạy Điện có thể sữa đc,hoặc loại máy chạy bằng bình Ắc_Qui 12v hư hỏng vẫn có phụ tùng thay thế và sữa chữa!

3. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    Máy em là loại xài điện ko thôi,25k/1 cái đó,có anh nào bik chỗ bán phụ kiện sửa ko,?

4. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Sài điện là... điện 220v (360wat có giá từ 450k trở lên ),,,chứ loại máy của bạn vẩn là loại Mini thông thường như ta vẫn thấy ở những nơi bán phụ kiện.Máy của bạn hư thì "chịu"thôi..............Bạn nên mua loại tốt khoảng 65k á,sài ngon và bền hơn.Tóm lại tiền nào của đó.

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Em thậm chí còn ko biết nó hư cái gì thì làm sao sửa, hay đi mua đồ mà sửa chứ :( Cắm điện nó ko chạy hay có chạy mà oxy thổi ra nhẹ hều?

6. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    - Cắm điện nó ko chạy : Hoặc đứt dây điện (dò tìm nối lại), hoặc cháy cuộn dây (đem quấn lại nhưng coi chừng mắc hơn mua mới)
    - Chạy mà oxy thổi ra nhẹ hều : Hư miếng cao su bơm (ra lưu xuân tín mua về thay vào khoảng 5K 1 miếng)

7. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    Đơn nhiên là em bik nó hư cái gì nên mới nói là đơn giàn,nó bị hư do vô nước,cục nguồn tụ điện(tên gì em quên rùi ) được quấn bằng dây đồng và mấy lá kim loại dùng để tạo lực hút từ đập liên tục vào miếng cao su tạo ra không khí bơm vào bể(giông nguyên lí hoạt đông của cái chuông cửa thui),chỉ cần thay cục đó là xài lại được nhưng em đem ra mấy tiệm điện ko chỗ nào có bán ,ra tiệm quán motor cũng ko có,ko bik có phải là tại em ở Q9 nên còn lạc hậu ko có bán mấy thứ đó hay vì cái này người ta chơi độc quyền hễ hư là phải mua cái khác chư ko có phụ kiện sửa chữa (HS mà bon chen chơi mấy cái này phải tính toán kĩ chứ mấy anh :) )

8. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    cục Nam châm điện đó thì không có ai bán đâu bạn ui, chỉ có mua mới thôi. Nếu bạn muồn tiết kiệm tối đa thì lấy cục đó ra kiểm tra, tháo bỏ dây đồng cũ ra chổ bán dây đồng mới mua về quấn lại là máy chạy thui mà. chúc thành công!

9. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thôi bạn ui. Vứt đi để sạch sẽ 3 ngày tết. Mấy cái đồ rẻ tiền nhà Sx tính hết rồi . Mình xài hên xui thôi

10. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Tròi chi cho khổ vậy,cái máy 250k thì cố gắng sữa cũng đc,máy chỉ có 25k hỏng thì vứt luôn đi tiếc làm chi bạn ui.

11. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Vứt đi bạn ơi. đừng quá tiết kiệm mà sửa tào lao coi chùng bị điện giựt thì nguy !.

12. langtuvn1991

Thích đã nhận:
    3
    ok thnk mây bác nhìu lắm,vì nhà ko đựoc khá giả cho lắm và cũng khoái tò mò mấy cái đồ điện nên thế,thui vậy phải mua cái mới rùi