Cho em hỏi cái mày với !

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi BabyMoth, 9/7/07.

1. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ em đã được hai tháng tuổi. Tháng đầu tiên thì bình thường >>> cây lên có vẻ hơi chậm <<< . Nhưng tới thời điểm này Đàn Thảo tự nhiên rữa lá rùi thối thân rất nhanh. Cách đây 1 tuần thì nó lên đều và đẹp lắm vậy mà giờ hic hic .... phải là gì đây.
    Đèn 3 cái Osram giờ bật 4 tiếng buổi sáng nghỉ 4 tiếng trưa tối 6 tiếng.
    Bơm thác ngoài chạy 24/24
    Nền ( quên tên ) mua giá 65k 1kg. Trồng những cây khác thì bình thường lên tốt rất nhanh.
    CO2 lúc nào bật đèn thì mở 1s / giọt ( không bít có ít kô )
    Cá thì thả có khoảng 10 em
    Ai bít chỉ giúp cám ơn nhiều.
    Ah xin lỗi không bít đăng bài này ở đây có đúng không nếu không đúng thì bỏ wa giúp hi hi :x

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    theo em biết là dân xài sang mới mua nền ADA nhưng giá cũng chỉ 60k/kg.các loại nền khác có sang hơn nhưng hình như ở VN ADA là sang nhất rồi,mà ADA là nền ổn định nhất,có nhiều tính năng mà các nền khác ko có dc,anh nói cây có hiện tượng này có lẽ ko fải do nền(nhất là hồ anh đã 2 tháng),ai có cách giải quyết nào giúp anh ấy với kìa

3. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    wên xin lỗi đúng rồi nền ADA 60kg/1kg dày 7cm không bít nói sao nữa. Cây mua mất 70k về cấy gần chết vì nó mềm oặt ( mềm hơn cả chân châu ). Vậy mà giờ hu hu ...

4. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Alo alo, một người đang ngon lành tự nhiên ẹo ra giữa đường, ai biết tại sao không nhỉ :).CO2 1 giọt/s thì không thiếu được, cũng tùy theo mật độ cây bạn trồng. Nền ADA loại gì mà lên tới 7cm? Kích thước bể bạn bao nhiêu? nhiệt độ bao nhiêu? nước nôi thế nào? máy ảnh có mua, hoạt động chưa? hì hì, nhiều lý do bạn ạ. Tốt hơn cả bạn chụp vài tấm ảnh bể của bạn đưa lên, có thể A/E có cách giúp bạn.