cho em hỏi cái này nha?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi thapbat, 23/3/06.

1. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    em dang nuoi 2 con bighead 1 trống 1 mái con trống lón bằng 3 ngon của con nít nha con mái cở 2 ngon của con nít em cho 2 con vo ép mà con mái có 1 lần đẽ rùi nhung ko nỏ em dinh ep voi con khác em thấy 2 con sùng mang vói nhau mà em ko thấy danh nhau ko bit' no' co' chịu ko nủa xin bac giúp cho :crying: :crying:

2. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời đất??? con cá mới bằng hau ba ngón tay con nít mà bạn đã ép rồi sao?Làm như vậy chẳng những bạn sẽ không thu được kết quả gì mà sẽ làm hỏng con cá của bạn đấy.BẠn ráng đợi cho con cá lớn hơn đi nhé.khoảng bàn tay người lớn hay hơn gì đó.Lúc đấy bạn ép cũng chưa muộn mà.Chúc bạn sớm có bầy cá con đẹp.

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Cái việc ép cá này nếu là con người có thể gọi là Tảo Hôn đấy, cá mới vị thành niên mà đã cho đẻ rồi sao. Nếu không muốn vứt con cá trống thì dừng lại ngay, cá từ 8 tháng tuổi trở lên mới nên cho ép. cá nhỏ quá cá con không chất lượng đâu.

4. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán phải được khoảng 8-10 tháng mới có thể sinh sản được.Cái gì cũng phải từ từ!