Cho em hỏi cái !!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pisoga, 8/3/07.

1. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    em mới tập nuôi la hán được 1 tháng nhưng chưa có nhìu kinh nghiệm
    em mua 1 con cá la hán lúc bằng ngón út nuôi gần 1 tháng nó mới chỉ bằng ngón cái (lúc mơi mua về do điều kiện chưa có hồ nên em nuôi trong hồ đất được 3 tuân em mua 1 cái hồ về và thả cá vào ở dưới em để nhưng viên sỏi nhỏ cở 3mm . 2mm được 2 hôm con cá của em nó chạy vào góc hồ và lấy mồm để gắp nhưng hòn sỏi ra những viên lớn nó gắp không được thì nó đẩy và tao thành 1 góc nỏ không có sỏi và những vùng không có sỏi có đường kính 3cm em không bít nó muôn gì xin mấy anh giúp giùm em và em muốn nó mau lớn thì phải làm sao ??:crying:

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Gắp sỏi là 1 trong những đặc tính rất vui và hay của cá LH,mà rất hiếm các loài cá làm đc đấy!!!Bạn phải dzui vì nó bắt đầu dạn dĩ từ từ lại rồi đấy!!!!
    Cách cho ăn thì bạn tham khảo thêm các bài khác,có rất nhiều bài nói về vấn đề này rồi!!!!!!!!!!

3. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    - La hán là giống cá "bà con gần với dòng họ rô phi" nên thường thích tạo 1 vùng trủng là nơi trú ngụ và "xưng hùng" cũng như khẳng định chủ quyền và ranh giới lãnh thổ. Ngày trước mình thả 1 chú vào hồ có đáy là 1 lớp các khá dày, sau khi đi làm về chú quậy tung hết một góc hồ và làm thành 1 cái hố. ngoài thời gian ra ăn, bơi lội xong chú lại quay về cái hố bom đó. Vì thế tình trạng cá của pác như vậy là bình thường không có vấn đề gí. Pác yên tâm nhé. Thân mến!

4. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    cảm ơn mấy anh nhìu vì đã góp ý cho em :D
    ah mà tiện thể cho em hỏi luôn cá khoảng bao nhiu ngón tay sẻ phát triển về màu rỏ nhất

5. lvt2110

lvt2110 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì cá chừng 2 ngón là bắt dầu thành "thanh niên "
    lúc đó nó sẽ bắt đầu phát triển về màu sắc cũng như về hình thể đó bạn!