cho em hỏi cái

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi pisoga, 3/4/07.

1. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    em có 1 con chim anh thanhl mới cho em :D
    chỉ mơi được 4 ngày hôm nay em cho tắm thì nó không chịu tắm có ai chỉ cách cho em làm cho nó tắm với
    nghe anh thanhl nói nó đang thay lông thế nếu đang thay lông cho ăn gì để có bộ lông đẹp:D
    cảm ơn nhìu

2. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    cho nó tắm chung với con khác...không thì để chỗ nắng tầm 2, 3',,nóng người là nhảy xuống nước ngay :D. Biện pháp cuối cùng là dùng bình xịt nhưng tôi không bao giờ dùng bình xịt..để tắm tự nhiên là tốt nhất. Chim đang thay lông cho ăn mát mát (ăn ít sâu thôi) để nhanh xuống lông ^^

3. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    tắm chung là hữu hiệu nhất cho chú chim của bạn ko thì cho tắm lồng cạnh con nào tắm ác vào là học tắm ngay .Chuyện đó cũng dễ thôi 2 - 3 hôm là tắm 1 mình được liền à . Chim thay lông muốn lông đẹp chịu khó cho ăn mát và hoa quả Vd : chuối , trứng cá , quả dướng ..... nói chung là hoa quả người ăn đc là đc .Cho ăn thêm mồi thì lên cho ăn châu chấu non là tuyệt nhất mùa nay` hiếm lên có thì cho hok có thì hok sao + với tắm cho chim thường xuyên chùm 2/3 áo lồng để nơi tĩnh mịch chút thay lông nhanh va` rat đẹp nhớ tắm xong chỉ cho tắm nắng từ 30 ---> 45p thui nha .Chúc ban có những chú chim đẹp líu tốt .

4. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    cảm ơn anh khuyentrangmo va anh checontapchoi :D em đang cho nó ăn cào cào và trái cây:D nhưng sao nó ăn cào cào mà ăn ít wa nó khoái ăn chái cây nó ăn kinh lem . em chỉ không cho nó chụp áo lồng để nơi yên tỉnh :D vì em đang tập cho nó dạn người

5. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    bây giờ thì nó chịu tắm rùi:):)nhưng chước khi tắm em phải cầm bình xịt để làm nó ướt người:D