Cho em hỏi Chim gián cánh có đẻ ra con là gián cánh ko?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ^^-Phuoc-^^, 17/11/08.

1. ^^-Phuoc-^^

^^-Phuoc-^^ Member

Thích đã nhận:
    3
    Tuần trước em mới mua một em gián cánh bổi mà nghi là mái quá.Không biết ghép nó với một chim trống khác nó có sinh sản không,anh nào biết chỉ em với...em cảm ơn!

2. Có thể lắm chứ, gien di truyền mà! Bác Phước ở BMT à?

3. ^^-Phuoc-^^

^^-Phuoc-^^ Member

Thích đã nhận:
    3
    uh mình ở BMT.bạn ở Pleiku cũng ko xa mình lắm có dịp gặp nhau trao đổi kinh nghiệm nha! (bạn bằng tuổi mình đó)

4. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    theo em thì tỷ lệ ra con cánh gián cũng khá thấp (nghĩ vậy thôi không có cơ sở nào để chứng minh cả)

5. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    em nghĩ mình cứ gắng hết sức mình cho lai nhiều lần nhiều thế hệ lai...thế nào cũng đc như ý nguyện, vì theo tính di truyền thì cha mẹ thế nào cũng truyền cho con cái, nhưng chưa biết truyền từ "F" nào hoặc là từ dòng đời nào thôi, có thể dòng thứ nhất ko có , nhưng dòng thứ 2 có thế có dán cánh, hi vọng có ngày nào đó tin vui sẽ đến với các anh em trong diễn đàn ,,,,,anh sẻ có dán cánh con, em cũng có mấy con lạ nhưng chư có mái và chưa có kinh nghiệm ghép nếu ko em sẽ ghép con cườm cao và dán cánh trước thử......hi vọng anh thành công trc

6. cheetah

cheetah Member

Thích đã nhận:
    20
    Thử đi bác, con cái phải giống phụ huynh chứ! Chứ biết giống ai giờ :D

7. CURUNG

CURUNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Chẳng biết có di truyền không, nhưn em cũng có một chú, khi thay lông xong chiếc lông trắng đó biến mất luôn. Đau nhất là có chiếc lông đó mà em phải mua đắt hơn 500 nghìn đấy. Được cái chú ta gáy cũng hay.

8. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    chuyện này em mới nghe đó Các Bác, dù thay lông đến đâu cũng còn lông trắng đó chứ, trừ khi mua nhầm chim....bị người ta gắn lông giả? hiiiiii.....chứ gián cánh nhà em lúc nào cũng y chang vậy, nhổ lông cũng ra lại như cũ...các bộ phận khác em không nói chứ lông chim cu em dám đảm bảo....lông có màu trắng cho dù rụng cũng ra lại màu trắng.....còn chuyện lông mũi tên thay lông rồi có thể sáng hơn tròn hơn là có...do ta nuôi lâu và thức ăn, sức khoẽ,,,...còn sợi lông đó là đặc điểm nổi bặc của 'Người Ta' làm sao mất đi...trừ khi là giả thôi đúng không Các Bác???? em còn thiếu kinh nghiệm nếu như ai có cái nghĩ khác xin chỉ giáo em nhe.