Cho em hỏi chỗ mua hồ 1,5m

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi UTC, 7/9/06.

1. UTC

UTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em đang cần 1 hồ tốt từ 1,5 - 1,8 m để nuôi cá rồng vì con Thanh Long bi giờ lớn hơn nhiều so với khi xưa:D :D :D .Nhưng ko biết mua ở đâu hết,vì trước đây em có một hồ 0,8m tụ nhiên vỡ tan miếng kiếng dài=(( =(( =(( :eek: mà ko biết nguyên nhân
    Hồ >1,5m dùng kính mấy mm vậy Anh Chị? có dùng chân đế sắt được ko hay phải mua nguyên bộ phản để đặt hồ (vì em thấy nhiều hồ lớn trên ABV dùng những bộ phản gỗ)
    Em đang ở Q11,HCM. Anh Chị nào biết chỗ nào bán hồ tốt thì chỉ em với ! Cho em hỏi giá tương đối một bộ luôn nhé:) :) :)
    Chân thành cảm ơn

2. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bác ra hàng kính đặt làm xem, ở SG thì em ko biết hàng kính nào để giới thiệu cả.
    Hồ lớn hơn 1,5m thì dùng kính 10mm, nếu có điều kiện bác chơi luôn 12mm cho em :D..
    Bác dùng phản gỗ và lót một tấm xốp (quan trọng lắm đó, ko có là nguy hiểm lắm lắm) là hay nhất, nhưng em nghĩ cái này thì mấy tay bán bể cho bác khắc biết cách lo.
    Bác vào topic này khảo giá ở HN, nhưng SG chắc sẽ đắt hơn một chút :D
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=8605&highlight=chỗ+nào+làm
    Chúc mừng bác nuôi Thanh Long mát tay nhé!

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    He...he...bác UTC ở Q11 giống e nè!!!!Bác cứ ra đường Lãnh Binh Thăng nối dài tới Ông Ích Khiêm,đặc biệt gần ngã tư Lãnh Binh Thăng-Bình Thới có rất nhiều tiệm cho bác chọn,hồ đủ kích thước,đủ loại,đủ giá,e hay mua ở tiệm Nguyễn Trung thì phải(cái gì đó ....Trung),đường Lãnh Binh Thăng có tiệm Viễn Dương hay Đại Dương gì đó mà các bác trên 4r hay nhắc về cái vụ mua JBL rẻ í!!!!
    Nếu k trên đường Minh Phụng cũng có vài tiệm kính chuyên làm hồ,và cũng có rất nhiều tiệm bán cá(đb cá La Hán) giá cũng khá mềm!!!!

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đừng nghe cha Devon nói nha bạn, bạn nên kê tấm nỉ cao su đen ở dưới đáy bể màu sẽ ăn nhập với cá rồng hơn, màu xốp trắng tinh à, phản quang dữ lắm đó, chỉ phù hợp với cá cỏ thôi.

5. UTC

UTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn mọi người,có kệ sắt chohồ 1,5 m ko ạh ?
    Ngoài LBThăng em hoỉ ruì mắc hơn NThông !

6. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Thanh long cho phản quang cho sáng cũng đc chứ bác :D.
    Nhưng nói chung điều quan trọng là bác phải lót một tấm đàn hồi dưới đáy bể nếu bác kê bể trên phản..

7. ngocminhle

ngocminhle Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác đến hàng kính đặt một bể kính 1.2cm, giá khoảng 240000 - 260000 đ/m2 gắn bể xong cắt một miếng đá xẻ đen làm thay mặt bàn giá 120000đ/m2, để trên chân sắt đã có sẵn sau đó lót 1 miếng xốp và đặt bể lên. cách này tôi áp dụng với bể 2m cao 75cm ngon lắm,lại tiết kiệm được một chú kim long đó.

8. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá rồng mà phản chiếu từ dưới đáy sẽ bị xệ mắt,do cá thường xuyên nhìn xuống dưới để thấy hình ảnh phản chiếu của bản thân.Cẩn thận khi để đáy hồ bị phản chiếu khi nuôi cá rồng nhé bạn :D:D

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Kệ cỡ nào cũng có. Hồ bạn lớn thì bạn nên đặt làm kệ sắt chữ V cho chắc. Nếu có điều kiện thì chơi 6 ly luôn. Bảo đảm bắt ốc vào có đứng lên nhún cũng vô tư :p
    Giá cả thì lâu rồi không hỏi nên cũng không rõ.

10. taitrandht

taitrandht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nỉ cao su đen là cái gì hả anh, em dùng thử cái thảm lót nhà mà gắn từng ô cũng thấy ok.:)

11. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn ra ngoài NT lật mấy cái đáy hồ lên xem thấy có 1 lớp đen đen dẻo dẻo dày khoảng 1cm là nó đấy

12. taitrandht

taitrandht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    úi, mình ở HN.............................................................( đủ 50 char )