cho em hỏi chút (đúng 1 câu thôi)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tuanhai84, 23/6/07.

1. tuanhai84

tuanhai84 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    em thấy mọi người bảo là tuổi thọ của cá la hán rất kém.con nào giỏi thì sống được hơn 2 năm.
    có đúng như vậy không các bác.(sory vì đã làn phiền)

2. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    tuổi thọ của cá la hán còn tùy thuộc vào cách nuôi dưỡng và chăm sóc của người nuôi rất nhiều, nếu bạn chăm sóc kĩ lưỡng thì nó có thể sống trên 2 nămlà cái chắc thử nuôi đi bạn

3. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tuổi của cá la hán mình ko rành lắm nhưng con đc 2 năm thì mình đã thấy rùi và nó vẫn khỏe mạnh, cònép đc nữa đó

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có tài liệu nói tuổi thọ trung bình của la hán trong điều kiện sống bình thường đến 10 lận đó, nhưng trường hợp cụ thể thì mình chưa thấy

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con nào chỉ sống đc 2 năm và DIE thì con la hán đó bị suy dinh dưỡng trầm trọng :D và bị chủ của mình bỏ bê hoàn toàn ko quan tâm!!!! Cá la hán có tuổi thọ khá cao ko như bác tuấn hải đã hỏi,cá la hán có độ tuổi trung bình từ 5 --->10 năm còn hơn thế nữa thì em vẫn chưa gặp cũng như thấy đâu đó trên mạng

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán thuộc họ cichlid,tuổi thọ trung bình từ 10--->15 năm.Hiện nay chưa có người nuôi cá nào ở VN nuôi được con la hán trên 10 năm cả(vì la hán mới xuất hiện gần đây,cuối năm 2000 đầu năm 2001)Còn việc la hán sống được giỏi lắm chỉ có 2 năm là hoàn toàn phi lí trừ khi chủ cá bỏ bê và ko chăm sóc thôi!.....

7. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tuổi thọ cá còn tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố, nếu 1 con cá khỏe mạnh được chăm sóc kỹ, sống trong môi trường sạch sẽ thì tuổi thọ của nó có thể trên 10 năm..

8. tuanhai84

tuanhai84 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    thế là em yên tâm rồi.cảm ơn các bác nha.hhihihi. ah quên mất ,các bác cho em hỏi ở hà nội thì mua cá lahan o hàng nào là chuẩn nhất vậy??? em mới chơi nên cũng chưa biết mấy.chỉ giúp em nha.

9. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có 1 thông tin cho biết rằng cá sống gần 20 năm cơ đấy.(tùy điều kiện nhé)

10. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đoán tuổi thọ cá La Hán trên 2 năm ! Vì lúc trước mình có nuôi cá tai tượng , mình nuôi 2 con chung 1 hồ và 2 con đều sống trên 3.5 năm , cá La Hán có lẽ mạnh và " trâu " hơn cá tai tượng .