Cho em hỏi chút kinh nghiệm về con chim cu em mới nuôi được 3 ngày

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi taro, 27/11/14.

1. taro

taro New Member

Thích đã nhận:
    5
    Xin chào mọi người

Hiện em đang nuôi 1 con chim cu được 3 ngày. Em lụm nó ngoài ban công. Em nghĩ là chim nhà ai đó, vì thấy nó mập ú và bay không có nhanh lắm. Em bắt bằng tay không.
    Nhưng có 1 chú quen nhìn nó và bảo nó là chim hoang đi lạc. Nhà em ở ngay quận 8 TP.HCM, Nếu vậy có chuyện chim hoang đi lạc được không ạ.
    Em trước giờ chưa hề nuôi. Em xin mọi người chỉ dạy chút ạ. Em có post hình kèm.
    Mọi người cho em hỏi con này là cu đất phải không ạ. Từ bữa giờ chưa thấy nó kêu gì hết. Chỉ có cặm cụi ăn thóc, lâu lâu lại uống nước. :d
    Xin vài lời nhận xét của mọi người về con chim này ạ. Con này vậy là có khá không?

p/s: hồi sáng này, em bỏ cái lồng xuống đất, nó nhảy tùm lum, vỗ cánh ầm ầm, trông kích động lắm ạ. Nó có bị gì không mọi người

Em xin cảm ơn

hahai, NAMNHI, Quangiahuynh and 2 others like this.
  2. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Hi Bạn taro,

Con chim của bạn là cu cườm chứ kg phải là cu đất nha bạn, theo hình bạn chụp thì mình thấy con này còn non chưa trổ cườm hết. Rất có thể là chim non ngta nuôi sổng ra hoặc là của hàng bán chim bị sổng đó !

Bạn thích nuôi thì cứ nuôi cho vui kg thì thả đi cũng đc mà hehe Chim non nuôi thành chim khách cũng vui lắm á ! Chúc bạn vui nha !

taro, hahai, NAMNHI and 2 others like this.
  3. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    A ! Con này là CON CU ..CON CU này là CU CON ( cái chân tim tím , cườm lưa thưa ). ko biết có bác nào " rớt mất cu " ko ta ?.
    Chắc là đang theo bố mẹ khám phá thế giới xung quanh, tài lanh ..bay trước bố mẹ nên lạc đường mỏi cánh rớt xuống ...
    ở thành phố cu bắt cặp và đẻ nhiều lắm ,nhưng chẳng con nào ....rớt ở nhà mình . Ráng chờ vậy.Chúc bác nuôi mau lớn.

congphuninh, taro, hahai and 2 others like this.