Cho em hỏi chút nhé..??

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi lam long 7777, 29/8/07.

1. lam long 7777

lam long 7777 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang nuôi 1 chú cá rồng nhưng ko biết làm sao để nó hết xệ mắt vậy các Bác.em để banh bóng bàn những vật nổi trên mặt nước có được ko vậy

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn có thể xem chút ý kiến của mình tại đây.
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=290875#post290875

3. LongVangChauA

LongVangChauA Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu muốn giảm thiểu tật xệ mắt,chịu khó bạn hi sinh thời gian ngắm cá,bỏ thả cá vào ao hồ ximăng nếu có,bởi môi trường tối đen mịt mù này mắt cá không quan sát và bị ảnh hưởng những tác động xung quanh môi trường sống sinh sống,và em nó tự điều chỉnh lại phần nào ở cặp mắt được như lúc ban đầu,nếu không có ao hay hồ xi măng bạn bao bọc lai hồ,bể kín bằng decal,hoặc giấy báo và nên cho ăn thức ăn nổỉ ,như gián dế,ếch nhái sâu...sẻ tác động các cơ mắt phát triển và tự điều chỉnh cho phù hợp môi trường sinh sống mới khi bịthiếu ánh sáng bị gò ép.Lưu ý đây chỉ là giai pháp tạm thời,không có tính triệt để tật xệ mắt vĩnh viễn,bởi khi được trở lai môi trường quen thuộc thì tật này sơm muộn sẽ tái phát.Bạn lưu ý về ngangdàii của hồ,và chiềuđặt của hồ cá không qua đầu người,bởi,bởi khi xoay sở em nó hay kliếc dòm chừng sợ va chạm ,và những sih hoạt xung quanh bên dưới của bạn em nó sẽ liếc dòm chứng thói quen sih tật trên

Last edited: 29/8/07