Cho em hỏi chút, rất quan trọng?

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi white_rose, 25/2/11.

1. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    EM ĐANG MUỐN SET LẠI HỒ MUỐN HỎI CÁC BÁC VÀI CHUYỆN,CHO EM HỎI NHỮNG LOẠI CÂY NÀO SỐNG TỐT VỚI NHIỆT ĐỘ NỨOC TRONG HỒ TRÊN 28 ĐỘ BỂ E NUÔI CÁ LÚC NÀO NHIỆT ĐỌ CŨNG 28 ĐỘ E BIẾT LÀ CÂY SẼ PHÁT TRIỂN XẤU NẾU NHIỆT ĐỌ HỒ QUÁ NÓNG,CÓ LOẠI NÀO CHỊU ĐƯỢC CÁC BÁC CÁC CHÚ CHỈ EM VỚI,CÁM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ ĐỌC BÀI:applause:Em đang muốn setd lại hồ, muốn hỏi các Bác vài chuyện.
    Cho em hỏi những loại cây nào sống tốt với nhiệt độ ớc trong hồ trên 28 độ, bể em nuôi cá lúc nào nhiệt độ cũng 28 độ, em biết là cây sẽ phát triển xấu nếu nhiệt độ quá nóng, có loại nào chịu được các Bác chỉ em với. Cám ơn mọi người đã đọc bài.:applause:
    Không viết chữ in hoa toàn bài viết nhé - Mod nhắc nhở.

2. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Cứ dáy, trầu, lưỡi bò, lưỡi mèo... mà táng, đảm bảo vừa có cây vừa có cá.

white_rose thích bài này.
  3. btuan

btuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Hầu hết các loại thủy sinh đều sống được với nhiệt độ đó trừ một số loài choi như choi lưới chẳng hạn thì cần nước lạnh, các loại như vảy ốc, hồng liễu vẫn phát triển ở bể của em ở nhiệt độ mùa hè là 31 độ, chỉ có điều nếu trồng khóm dầy quá mà nhiệt độ cao thì cây hay bị rữa lá, giống như kiểu ngột ngạt quá vậy, thành ra trong thời gian nước k mát thì trồng thưa cây ra thì cây sẽ phát triển tốt hơn hoặc làm giảm nhiệt bằng quạt mát cho hồ cá !