Cho em hỏi chút về nền bể nuôi cá KLHV..!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi becon4ever, 29/5/07.

1. becon4ever

becon4ever New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 1 con Kim Long Hồng Vỹ dài khoảng 18cm. Em đang đặt 1 cái bể dài khoảng 160cm x 50cm x 70cm - Em chưa biết nên để nền bể màu gì thì thích hợp. Mong được các Anh chỉ giáo .!

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    nhìn xuống dưới của trang có phần trả lời nhanh bạn lấy màu nền của thanh tarkbar chính là màu nền của Kim Long Hồng Vỹ.:laughing:
    Sau khi đã rước cá về thì tranh thủ đọc hết tất cả các bài trong mục cá rồng sẽ có rất nhiều điều bạn cần biết.Chúc mừng cá mới!

3. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nền màu xanh dương đó bạn. Nhưng nếu bạn muốn cá của bạn ngầu hơn thì chơi luôn nền đen. Nền đen, máy lọc đen, kính viền đen, nắp hồ bằng mica đen... Thông thường thì màu xanh dương tốt cho Kim Long, còn riêng mình thì xài màu đen...

4. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo sự hiểu biết của tôi thì KLHV bạn nên nuôi phong nền màu trắng hoặc màu xanh nhưng nhất quyết không nên nuôi màu đen vì màu đen nên dùng cho cá Huyết long ( điều này rất cần thiết khi chúng ta nuôi cá huyết long với phong nền đen cộng với dùng đèn kích thích màu đặt trong nước sẽ giúp cá đỏ lên màu nhanh hơn) còn với KL thì nên dùng màu sáng ( càng sáng càng tốt) vì ở môi trường sáng thường xuyên sẽ giúp ánh kim của vảy lên cao hơn và màu sắc sẽ lấp lánh hơn. Cuối cùng theo tôi bạn nên dùng nền màu trắng còn không thì dùng màu xanh dương nhạt không nên dùng màu quá tối.

5. POLYMER

POLYMER Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao anh không post hình em nó lên cho anh em coi với nhỉ???