cho em hỏi chút

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangtu357, 23/7/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em lh của em con nhỏ lém nhưng em đọc trong sách thấy là người ta nói phải cho nó ăn uống có khuôn khổ thế đầu nó mới to được tuy nhiên em không biết phải khống chế nhiệt độ là sao tăng lên hay giảm xuống . Còn một điều nữa là con cá em chỉ mới dài 8cm em cho nó ở một cái hồ 80x40 vậy liệu có to quá so với em nó không hả mấy anh??

2. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    ý chết em post bài nhầm chỗ rồi xin mod di chuyển lên chỗ King nghiệm và các vấn đề liên quan dùm em cái ....cám ơn các mod nhiều

3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Cá nếu những con nào nhú đầu rồi dù cho mới 6 cm mà mình thấy có tương lai thì mình quăng cho nó vô hồ 80, phát triển cực kỳ lẹ!

4. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    nhưng em cá của em lòi nguyên cái gù to lên luôn thì cũng vậy luôn hả đại ca

5. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    còn đã nữa, chỉ sợ hồ rộng nó nhát, nhưng nếu hồ càng rộng, càng sâu mà nó lúc nào cũng sung, cũng dạn thì khỏi chê rồi!

6. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    thiệt hả anh em chỉ sợ là nó bơi lội nhiều quá tiêu hao mở nên đầu sẽ xuống em suy nghĩ thế không biết có đúng không :D em nó thì rất là sung lúc nào cũng đòi ăn nhưng em sợ mập nên cho ăn đúng liều lượng theo trong sách nhin` em nó đòi ăn mà thấy phát tội luôn