cho em hỏi chút

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi ken_vill, 13/8/10.

1. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    các bác có biết trên thị trường hà nội với hải phòng khoang bao nhieu tiền 1 em chòe lủa bổi ko ah . em mun mua 1 em nhu ko biet gia ntn

2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chim mộc thì dao động tử xấu >>> đẹp là 300 >>> 500 K/con nhưng chỉ có đuôi dài dưới 16cm thôi còn dài hơn thì hơi khó kiếm. Tốt nhất là nhờ ai trong Nam mua gửi ra cho

3. kissdeaf

kissdeaf Member

Thích đã nhận:
    8
    chim bổi 100k, chim thuần 300k đến 3tr, lên pleiku mà mua, chim rừng trên đây nhiều mà ngon bổ rẻ

---------- Post added at 02:02 PM ---------- Previous post was at 02:00 PM ----------

ẹc ẹc, ở pleiku chim bổi 80k-100k, chim thuần 300k - 3tr, chim rừng pleiku nhiều, ngon bổ rẻ!

4. ken_vill

Thích đã nhận:
    637
    hix vao pleiku mua được con chim bổ rẻ như bác nối thì bác chịu tiền đi lại cho em nha.heeeeeeeeeeeeee bác có thể mua giúp rùi gửi ra hp ho em được ko bác

5. HuangYue

HuangYue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    288
    éc ngoài bắc chim đắt thế. crả bù trong này bán con lửa hơn 1 năm lồng đuôi 19 có 600k mà nó nhắn tin trả ỏng trả ẹo. lửa bổi thì 120k đến 200k cho đuôi dưới 20, lửa chuyền thì 250k đến 300k, còn bổi đuôi trên 20 thì đắt. đuôi 22-24 phải tầm 500k đến hơn 1 triệu 1 con bổi.

6. ken_vill

Thích đã nhận:
    637
    cảm ơn bác công nhận ở ngoài em chim đắt thật giá như quen ai trong đó bảo gửi hộ thì hp quá

7. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Mình ở Đăklak. Trên mình phong trào chơi chim mạnh lắm. Anh em trên này chủ yếu chơi chòe lửa và chòe than là chủ yếu. Đa số là chơi chim đá nên chim Hót giá cũng rẻ.
    Hiện tại trên này 1 con chim lửa thuần, hót cũng tạm giá trung bình từ 500-1 triệu (đuôi dài trung bình từ 17-20). Nếu chim đuôi dài từ 21-25 thì giá lại khác. Chim lửa bổi thì khoảng 100-150k. Hiện tại cũng đang vào mùa lửa đẻ, lửa chuyền thì từ 180-250k.

8. mê chơi chim

mê chơi chim Member

Thích đã nhận:
    9
    Ngoài đó choe lửa đắt dữ vậy hả bác? kiểu này chắc em chuyển qua nghề buôn chim quá. Trong này chòe lửa bổi đẹp thì khoảng 100-150 k là cùng thôi. chia buồn với các bác ngoài đó nha.