Cho em hỏi con gà nhỏ này phải nòi lai tàu không các anh ?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi JackyPro, 3/6/13.

1. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Xem dùm em nhé !

gzang, carom and catphien like this.
  2. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Chắc ko đâu, nhìn cũng OK lắm ... ..........

3. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Sao em thấy lông cổ nó ko có phải nhọn mà tròn vậy anh ? Em mù tịt đừng cười em nha !

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:14 AM ----------

Chài ai em hỏi thiệt mà sao ai cũng xem rùi đi ra thế, giúp em với !

4. tuan trung

tuan trung Guest

quan trọng gì nó lai gì kệ nó đi , mai mốt nó đá hay thì chơi kô hay thì cho nó vô nồi , khoái nhất con gà nồi

5. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Con này nhìn khó đoán. Anh đoán đại là nó có lai gà ta thịt. Nếu là anh , anh sẽ ko chọn nuôi con này.

JackyPro thích bài này.
  6. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Dạ em cám ơn anh nhiều ! Diễn đàn mình hỏi khó có câu trả lời quá =((.

7. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    có cha mẹ nó mới biết nó lai j (câu này nghe quen ko? :D )

bạn đưa hình con gà lên rồi hỏi nó có lai không thì làm sao mà người ta dám trả lời... bạn là người nuôi nó thì phải biết nguồn gốc xuất xứ của nó chứ (nếu nuôi gà để đá). còn với mục đích nuôi thịt thì không cần phải quan tâm nó lai j miễn thịt nhiều và ngon là được rồi. Hỏi thử trên diễn đàn này có mấy ai dám nhận xét con gà đó lai j hay ko?

GaRung_TraVinh and JackyPro like this.
  8. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Thank anh đã góp ý ! Nếu em biết nó lai gì thì em đâu có hỏi, tại gà thằng bạn em cho mà nó không rành về gà, vì ba nó nuôi. Nhưng em thấy sao giống gà tàu quá mà không dám hỏi nó, người ta cho mà hỏi thì ngại chết. Nên em đành phải lên đây hỏi mọi người. Tại em nghĩ nếu gà thịt chắc mấy anh sẽ nhìn ra vì mấy anh nuôi gà quá nhiều kinh nghiệm rồi. Em thấy lông cổ với màu nó giống gà thịt quá nên em tưởng nó dễ nhận biết cho mấy anh, ai dè lại khó thế sao. Em cũng đâu có nói là phải chắc chắn, dự đoán như anh HK là em vui rồi, ít nhất em cũng biết bao nhiêu phần trăm để mà còn nuôi hay thịt :D.

9. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    Sr e trai vì chậm trả lời, con này kg lai tàu đâu e, gà tơ quá cũng khó nói đc nhiều. Nếu mới biết chơi thì nên kiếm 1 con gà trưởng thành chơi cho vui, nuôi gà tơ lên kiểu này nhiều rủi ro lắm, nhanh chán.

JackyPro thích bài này.
  10. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    ai dám trả lời nếu trả lời em thì gạch với đá coi chừng có cả dép lào nửa nó phang với ném có mà chết.............

danghai and JackyPro like this.
  11. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Dạ không có gì đâu anh, em cũng ngại lắm vì làm phiền các anh. Nhưng em cũng chỉ biết lên đây hỏi thôi chứ không biết hỏi ai hết. Có một diễn đàn vẫn hoạt động thường xuyên về gà như thế này là em vui lắm ! Lúc chưa chơi rãnh rãnh nhớ gà là em vô đây xem gà không à :D.
    Hic, thiệt là khổ ! Diễn đàn là nơi trao đổi kinh nghiệm mà em thấy lúc nào cũng có người ném đá nên riết không ai dám góp ý. Không riêng gì bên mình đâu, hồi đó em chơi bên dđcc cũng y chang như vậy. Haizzz...

hai ga thích bài này.
  12. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Ồng này làm như diễn đàn ABV này cay nghiệt lắm không bằng. Tiêu chí lịch sự, vui vẽ, chia sẽ, thiện chí xây dựng, dựa trên các tiêu chí này thì vô tư góp ý kiến. CHỉ có những người không biết diễn đạt ý qua văn viết thì mới lo ngại chuyện ném đá hay ném dép mà thôi. Hơn nữa các MOD làm việc tích cực và công tâm. CỨ yên tâm mà không lo ngại gì.

hai ga thích bài này.
  13. gzang

gzang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    theo e thì đai ca haiga nói đúng.đọc xong bài này e cũng ko dám ho hen sợ ăn gạch u đầu ^^

hai ga and JackyPro like this.
  14. an_duy

an_duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    lai gì cũng được miễn sao bít xài cựa và đá tốt là được rồi mà a , cách đây vài ngày e mới thua ngay 1 con lai tàu , mình lai mỹ phá hình cáp vào ngay con lai tàu thấy kèo thơm quá ,ai ngờ thả gà buông ra giao nạp nó đá chết nữa bên gà luôn,, làm thêm vài bas nữa kết thúc trận đấu,,,tròn mắt và chung tiền lẳng lặng ra về ,,,,

gzang and JackyPro like this.
  15. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    một con gà còn bé thế này sao nói chắc nó là con gà lai cái gì trong đó mấy thầy mù xem voi chắc chính xác thì chỉ có ng đổ gà biết nó hay ko còn có khi cả ổng còn ko rành nữa biết đâu khi ổng vắng nhà thì bị gà hàng xóm làm bậy rồi sao cho nên e chơi e tin bạn e và e thấy nó ổn thì e nuôi và xem sự phát triển của nó và từ từ tìm hiểu thêm khi nào bí quá hãy hỏi.....cũng như ngày xưa các chú bác đi học toàn tính nhẩm như máy rùi sau này khi có máy tính thì thế hệ trẻ lại thành thói quen khi nhẩm lại chậm sự tiến bộ nhiều là ở chỗ chịu khó mì mò e àh.

gzang and JackyPro like this.
  16. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Tại em cứ tưởng con này cái màu y chang gà tàu là mình nhìn ra được gà lai tàu liền. Mà lông cổ nó đen vậy sau này đen luôn hả anh ? Em chưa thấy con nào vàng tàu mà lông cổ đen hết ^^! ( Không biết có không nữa). Em thì không rành nên mới hỏi mọi người :D. Vậy là em vui rồi, cứ nuôi từ từ, chứ đăng lên mà các anh phán ngay gà lai tàu thì em làm thịt liền:D. Thank anh !

gzang thích bài này.
  17. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    bạn này chắc giống tui nè, nuôi gà tơ, gà thịt,gà lai...tàu tùm lum hết,cũng băng cựa đá ầm ầm,cũng thua phà phà, hijjjjjj,hồi đó mình cũng có một em gà tơ,úp lên có một sư kê trên diễn đàn khuyên mình rất chân thành! gà này không lì, đá không cựa,mần thịt ăn đi để nó báo em cho mà coi, hiện giờ em nó gà gà nọc của mình,win 9x rùi(nó rất lì, đá thì rất cựa)!!!, em nó mình có úp lên đó bạn, ở mục chuối kiểng dễ thương đó bạn, nhưng đại ca
    haiga là ok em nó nhất! ổng nhìn "gà" lợi hại lắm
    http://s1217.photobucket.com/user/forgetmenot61/media/Hnhnh2901.jpg.html?sort=3&o=14

JackyPro, gzang and hai ga like this.
  18. JackyPro

Thích đã nhận:
    113
    Thank anh đã góp ý ! Vậy thôi em sẽ nuôi lớn thử xem, lỡ thành gà danh thì sao kkk...

19. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Cái thứ nhất mình muốn nói là nó còn tơ nên lông bờm trên cổ chưa ra ! Còn vấn đề có rặt nòi hay ko thì kím chổ thả vườn đi ! Lớn lên đem sổ thử ! Đá sổ thấy giỏi ,chân đá có cựa và sát chân thì cứ múc ! Đừng có khi dễ mấy bác Tàu lai nhé ! Có con nó đá hay mà đá cựa kinh hồn đó ! Trong diền đàn có 1 số Đàn anh đã từng sở hữu 1 con gà ( cha nòi bổn thả nuôi tang,gà mái mẹ thì Ba Tàu rặt @@! ) !!!

JackyPro thích bài này.
  20. befriend

befriend Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Lai tàu là sao mấy bác, gà trung quốc hả mấy bác, thí dụ gà lớn thì làm sao để biết?

JackyPro thích bài này.