Cho em hỏi đôi điều .

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bat_tien_89, 6/6/06.

1. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác làm ơn cho em hỏi 2 vấn đề này :
    _ Em mới mua ở chợ Kim Biên 1 bịch than hoạt tính, định làm trong nước hồ cá, nhưng em thấy than dơ quá! => Vậy bây giờ em phải xử lí và sử dụng như thế nào để đạt hiệu quả cao??????
    _Em mới chộp được bí quyết nuôi cá LH của 1 "cao thủ": Ông ta nói rằng nên cho cá LH ăn thịt bò trôn với bột rong biển thì sẽ cho tác dụng rất tốt. Nhưng em đang phân vân, chưa dám áp dụng, các bác ai hiểu biết xin giải thích cho em về "tác dụng rất tốt" này !!!!!!!!!!
    Cám ơn các bác rất nhiều

2. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    than hoạt tính mua ở đâu về thì cũng bị dơ cả, mình mua ở Cao Quý về cũng bị dơ. Trước khi sử dụng thì ta rửa sạch qua 1 lần rồi dùng là ok.
    món thịt bò trộn với bột rong biển theo mình nghĩ là tốt, vì thịt bò thì có nhiều protein, còn bột rong biển thì bổ xung thêm muối, iốt, chất xơ,... Nhưng bột rong biển thì chắc không rẻ đâu. Loại bột này là gì, có phải là loại bột dùng để làm rau câu không, hay là 1 loại thực phẩm dành riêng cho người, hay cho cá. Nếu là bột dùng để làm rau câu thì tất nhiên không cho cá ăn được vì trong đó có chứa các hóa chất riêng.

3. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @ huy123 : bột mua ở trong tiệm thuốc Bắc đó anh, 1 bịch 20k có 12 gói nhỏ