cho em hỏi giá của từng loại vẹt!!!

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi hun, 4/5/11.

1. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em năm nay mới lớp 10 và sau kỳ thi học kỳ 2 em muốn mua một chú vẹt non về thuần và dạy nói, nhưng khi tìm hiểu trên diễn đàn thỳ em rất thắc mắc về giá cả của những chú vẹt non, có bài ghi là 1 triệu mấy , có bài ghi chỉ có 250 ngìn nên em rất thắc mắc, mong các bác anh chị em khi đi qua bài này thỳ comment giùm em với. cho em cái bảng giá của xích non, vẹt mã lai non....và các bác cho ý kiến của các bác là nên mua vẹt ở đâu vừa rẻ vừa tốt ạ...thí dụ như chỗ chị Đào, hay ở thuận kiều plaza...nhà e có chị 2 ở chỗ thuận kiều mà hôm bữa chị em ra hỏi cho em thỳ ông bán hàng quát là xích non 1 tháng tuổi giá 1 triệu 5 trăm, còn vẹt hồng công là 200 ngìn 1 con.....em k biết đâu mà lần:-S:-S:-S:-S, giá cao ngất trời....học sinh như em sao có đủ tiền mà mua 1 con triệu rưỡi mong các bác trả lời em sớm....à qên các bác ghi rõ trăm với triệu nha!! zễ nhầm lắm đó.....tks các bác trc'

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    câu hỏi khó wa trời, cũng chờ ai am hiểu chỉ dủm
    :)

3. thd44k4

thd44k4 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    em phải xác định là mình muốn nuôi loại nào và điều kiện kinh tế của em
    giá tham khảo cho em: két non ngực hồng của Việt Nam khoản 200 ngàn
    xích(vẹt má vàng) non khoản 1 triệu 500 ngàn
    két mã lai tùy vào độ tuổi khoản 300 ngàn đến 700 ngàn
    mong em mua được con chim vùa ý

coduong and hun like this.
  4. ketsieupham

ketsieupham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Giá anh thd44k4 là chuẩn rồi đó em, Em nói vẹt hồng công giá 200 nghìn . Theo như anh biết thì vẹt hồng công là chim yến phụng mà, sao giá mắc thế. Nó chỉ cỡ vài chục thôi mà. Em mới chơi chim thì nên lựa những loài nào giá rẻ má chơi. Như yến phụng chẳng hạn. Nếu muốn nuôi vẹt non thì nên tập nuôi vẹt ngực hồng, mà chưa có kinh nghiệm thì nên mua con vừa đủ lông ấy, chăm sóc từ từ cho quen.

hun thích bài này.
  5. thd44k4

Thích đã nhận:
    31
    giá chim yến phụng(vẹt hồng kông) 70 ngàn 1 con.nhưng nuôi loại này thì em nên nuôi 1 cặp

6. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14

ủa anh ơi sao con xích mắc thế 1 triệu rữoi lận hả!!! sao mắc thế em đọc qa vài bài thấy kêu có 250 ngìn thôi....zậy yến phụng nó có nói dc k ạ??

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 AM ----------

em k biết nữa chị 2 em chỵ ra hỏi thì ông chủ qán qát là xích non 1 tháng tuổi 1triệu 8, còn vẹt hồng công 2 trăm ngàn 1 con hôm bữa em đọc ở bài nào đó kêu là yến phụng chỉ có ba bốn chục j thôi....em cũng k biết sao nữa....ah pm sớm giùm em....

7. thd44k4

Thích đã nhận:
    31
    xích thì không giá 250 ngàn đâu em.giá đó em chỉ mua được két ngực hồng thôi
    chim yến phụng cũng có khả năng nói nhưng rất thấp.
    anh khuyên em nếu:
    - em muốn nuôi chim nói vừa đẹp,dễ tập nói và giá rẻ thì nên mua 1 bé két ngực hồng(200 - 250 ngàn)
    - còn đẹp mà kêu cho vui tai thì mua yến phụng(70 - 80 ngàn)

8. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14

vâng vậy nếu mua vẹt ngực hồng thì mua ở đâu và chổ nào rẻ, em có chị ở chỗ thuận kiều mà chị em ra hỏi người ta chém gê quá anh biết trả giá chỗ thuận kiều k chĩ em luôn với:D

9. thd44k4

Thích đã nhận:
    31
    ở đó bán khoản 200 ngàn trở lại thôi em.đang có 2 con đẹp đó,em ra mua liền đi

hun thích bài này.
  10. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    k dám anh ơi chị em hỏi ông chủ quán thế này này:
    chị em hỏi là có bán vẹt ngực hồng k???
    ông trả lời là ông có 4 con lớn rùi nhưng ông ấy huấn luyện rồi giờ nó khôn lắm với dạn người ông bán giá 400k chị em kêu xin sdt ông thỳ ông kêu à thôi cô ơi cô k mua thì thôi chứ k trả giá ông thách chị em thế đấy thế có tức k...???