Cho em hỏi hiện tại có bao nhiêu loại cá rồng?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tuyen247, 17/1/08.

1. tuyen247

tuyen247 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Em NÀo BiẾt Xin GiÚp ĐỠ , LÀ HiỆn TẠi LÀ CÓ TẤt CẢ Bao NhiỀu LoẠi CÁ RỒng , VÀ CÁch PhÂn BiỆt ChÚng ,(anh Em NÀo B IẾt Cho Xin HÌnh LuÔn Ha)mÌnh MỚi TẬp NuÔi , NÊn Ko BiẾt Mong Anh Em ChỈ DẪn,thak Alot=;
    Bài viết này bị lỗi phông chữ, đề nghị bạn lưu ý cho các bài viết sau nhé - mod

Last edited by a moderator: 17/1/08
  2. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trong mục nàycó bài nhận biết và phân loại cá rồng của cavangsutu rất chi tiết có thể giúp ích cho bạn.

3. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    cá rồng hiện nay ( thời điểm 01/2008) đã trở nên phong phú hơn hẳn năm ngoái ( không kém gì cá dĩa hay cá la hán vậy)-Các trại cá đã cho ra đời rất nhiều sản phẩm lai tạo giưa các loại cá rồng với mục đích tạo ra được những dòng mới có mọi đặc điểm ưu việt của bố mẹ-từ những thế hệ ban đầu ( f1,f2)bây giời đã có đến f5,f6- phần tên gọi bây giờ cơ bản chỉ có thể tham khảo trên Certifices của nhà sản xuất-tương lại của cá phụ thuộc và cảm quan bằng mắt của những người có kinh nghiệm và cả gặp may nữa-nếu nói chính xác tương lai của cá có được như tên gọi không ? thì chỉ có thời gian mới trả lời được !!!