Cho em hỏi làm sao để cu gáy có trống và nở

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi tibac, 10/4/11.

1. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Nhà em đã có một cặp cu gáy, trống mái vẫn sống với nhau hòa thuận, vẫn đẻ đủ 2 trứng, vẫn ấp đủ ngày ( dư một vài ngày nửa) nhưng không nở thành cu con, các pro giúp mình với( cu đã đẻ 3 lần, ấp 3 lần rồi).

hungbotn thích bài này.
  2. nguyenquangtung

nguyenquangtung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    theo em, bác tách nuôi riêng bổ sung cho 2 chú đầy đủ dưỡng chất, sống tự do vài tháng đã, có lẽ do thiếu chất nên ko có cồ lại ấp đi ấp lại vài lần càng thiếu chất.
    Hơn nữa cũng phải có chữ "Duyên"
    :D em trẻ con nói ko phải bác thông cảm nhé

hungbotn thích bài này.
  3. Longkucku

Longkucku Member

Thích đã nhận:
    178
    Cu mái mắn đẻ và chịu ấp là tốt rồi bác à. Giờ bác phải động viên con gáy trống cho nó "ấy" con mái nhiều nhiều vào đồng thời bổ sung nhiều chất cho cặp gáy bằng các cho ăn thêm khoáng + đa dạng ngũ cốc + không gian yên tĩnh thì sẽ có kết quả tốt thôi bác à. Chúc bác sớm thành công nha.

hungbotn thích bài này.
  4. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    theo em bác nên thay chú chim trống đó đi và thay vào đó 1 em trống khác. theo em là 1 em trống đã thuần rồi. chúc bác thành công vì vấn đề ghép đôi này cũng rất khó

5. khanhlm

khanhlm New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại trống có gù không vì hai chim mái vẫn đạp nhau bình thường. trước nhà mình nuôi bồ câu non lên cũng thế. chúc đôi chim của bạn sản xuất được nhiều chim non.

6. duccansportvn

duccansportvn Member

Thích đã nhận:
    13
    bác thử xem kỹ có đúng một đôi đực cái hay ko, chim mái mà đã đẻ và chịu ấp thì quá tốt rồi. h bổ sung thêm đậu, kê, chất khoáng từ đất và vỏ trứng khô. chúc bác sớm có đc ổ chim non như mong muốn