Cho em hỏi liên quan tới áo già cái

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi dhv, 4/11/11.

1. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    1.ở nhà em có 2 con áo già mà ko biết fân biệt trống mái ra sao thấy 2 con có 2 màu cánh khác nhau
    2.em có nuôi sâu chung với 2 con áo già đó nhưng hình như bọn nó đánh nhau .... sáng ra em thấy con sâu nó cứ tránh xa 2 con áo già ra ... áo già bay lại gần là nó bỏ chạy
    3.em đã bắt sâu ra lồng riêng . vậy em có thể nuôi cặp sắc + cặp áo già chung được ko ... lồng em 50x35x30 (drc)
    4. chế độ dinh dưỡng cho áo già sinh sản là ntn e đã có kê . 1 ít sâu trộn lẫn vào kê cho nó ăn . 1 miếng mai mực nhỏ . 1 ít thóc để em nó ăn chơi ... Vậy đã đủ chưa hay còn thiếu những gì
    Thank's đã đọc tin ... thấy diễn đàn ít người chơi áo già fết
    thân !!!

motngaybinhyen thích bài này.
  2. LastKnight

LastKnight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Mình nuôi chung Áo già + Manh Manh + Mai Hoa+Sắc Nhật,bọn nó rất hoà đồng :D
    Mình thì dùng kê lớn và kê nhỏ,mai mực,khoáng,vì chỉ có 1 cặp Áo già nên kô mua thóc ^^
    Để kê thôi mà kiến nó cũng bu,ngày nào cũng bu thành đàn,trộn thêm sâu khô vào chắc chết luôn...:( hic

3. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    thóc mình cũng ko mua đâu .... hồi trước nuôi gà còn dư mấy lạng nên bỏ vào trộn luôn .... hix ai biết chỗ nào bán sắc nhật 1 cặp ko ... mua mà ko biết lựa chim trống mái đem về nó thành gay với lest thì chết em :)) ...... mai hoa bán ko bồ :D

4. LastKnight

Thích đã nhận:
    107
    Mai Hoa đang dư trống wá,bạn ở đâu?cho mình sdt có gì liên lạc cho dễ,đc thì gặp cafe giao lưu,mình dẫn bạn đi mua Sắc luôn ^^...Hy ở Q.04 bán áh.Cũng tính wa đó bắt 2 em mái,nhà 2 em trống rồi :(

5. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    thank's pro q4 xa quá .....................................

6. LastKnight

Thích đã nhận:
    107
    Bạn ở đâu mà Q.04 xa?:Dmuốn nuôi chim,vì đam mê nên chịu khó đi :D

7. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Chim áo già nuôi nhốt rất khó sinh sản,nuôi làm cảnh thì ok, chim ăn lúa và kê là tốt rồi

8. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Vũ có nuôi 2 em, nuôi từ nhỏ lên-Sắc nuôi, lúc đầu thì k thể phân biệt nổi trống mái.
    2 em lớn, nuôi chung với Sắc-ý đồ ghép cặp mà:
    -1 em hót(nói hơi quá) và khi hót thì đứng thẳng người, hơi xù lông đầu, sau đó bắt cặp với 1 Sắc mái ==> Trống.
    - em còn lại im lặng như tờ --> Mái.
    Mình hi vọng ghê gớm, tách ra nuôi riêng(em trống và sắc mái), chế độ dinh dưỡng tốt nhất có thể nhưng đến nay cũng chỉ nghe tiếng hót!