cho em hỏi một số vấn đề

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuongmap, 30/7/08.

1. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    số là em vừa về bến tre có 1 người bán 1 con khoen với giá 95k em thấy cũng rẽ vì họ nói là chim mồi họ đi bẩy nên em mua nhưng mua về thì không thấy nó líu chỉ nghe nó kêu chíu chíu rất là lớn mà bữa mua nó về mới treo lên nó kêu thì có 1 con chim hoang bay tới em đã bắt nhưng em không thích bẩy mà chỉ thích nghe chim nó líu mà thôi vậy có cách nào bắt nó líu không mà em có tải file khoen líu nhưng không thấy nó líu theo

2. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn à. đừng nôn nóng như vậy chứ. chơi chim phải luyện từ từ thôi. mình chỉ có một số kinh nghiệm như thế này xin mách bạn: treo chú K lên cây cao( tốt nhất là ở những nơi hay có những chú K ngoài bay qua nhất là những chú chim K mái), hằng ngày cho chú xơi một ít cào cào hoặc sâu tuơi để chú có thể lực. nếu có thời gian bạn nên đem chú K đó đến các tụ điểm K để dợt( đừng để gẫn những con đang căng lữa nhé: rất dễ bị đè)
    Nhưng nói thật mình rất băng khoăng vì như lời bạn kể thì chú chim bạn mua rất có thể là 1 chú K mái. bạn kiểm tra kĩ lại xem nhé
    chúc bạn thành công

3. KHUYEN VANG

KHUYEN VANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    ~X(Chào bạn thuongmap.Bạn à cái gì cũng phải từ từ thì khoai nó mới nhừ, nếu nó líu rồi thì bạn ko mua được với giá 95k đâu, nuôi khuyên cũng rất đơn giản nhưng cũng rất phức tạp bạn à. Chúc bạn mau có chú khuyên như ý

4. phuonglovehoang

phuonglovehoang Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn à nếu bạn không đủ kiêng nhẫn đợi chim líu thì hãy nhường lại cho mình đi :blushing: nếu bạn đồng ý thì hãy nhắn tin cho mình nha .đt 01698504850 .mail phuonghoangkimlong99999@yahoo.com.:)

5. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    đây là con chim đó ngày thường rất dạn nhưng tại sao cứ đưa máy lên là nhảy ầm ầm~X(không hiểu tại sao
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=560 border=0><TBODY><TR><TH scope=col colSpan=2>[​IMG]
    </TH></TR><TR><TH scope=col colSpan=2>[​IMG]
    </TH></TR></TBODY></TABLE>

6. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Em chim này của bạn là khuyên vàng ,lông mượt đấy, trông rất lanh lợi :x
    Trước em chim của mình cũng sợ máy ảnh, điện thoại lém, chụp bay loạn xạ, nhưng dần sẽ quen thôi ! Bây h em nó ngoan rồi !:x

7. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    vậy các bác có thể cho mình mình biết con này là chim trống hay chim mái được không vậy

8. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Con này xác suất là trống nhiều hơn, Vi mới đưa về nhà bạn nên có khả nằng em nó hoảng, chưa quen với môi trường hoặc nuôi non lên nên chưa líu, hoặc líu ít. Bạn thử treo cao lên chỗ ít người qua lại chắc em sẽ líu nếu là trống. Và cũng đừng cho ăn chốii nhiều. Bởi theo kinh nghiệm của mình, thì cho ăn chuối nhiều chim ít líu hơn, bạn nên cho ăn mồi tươi! Chúc chim của bạn chóng líu!!