Cho em hỏi một vấn đề nhỏ đây

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi liongonzalez, 24/8/07.

1. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    _Thứ nhất đó là em thấy có mấy huynh nuôi cá bột chỉ cỡ 1 năm hay ít hơn là lớn cỡ 3-4 ngón tay có khi cả bàn tay thế nhưng em có nuôi 1 chú cá la hán từ thời con sơ sinh đến nay đã 1 năm gùi mà nó vẫn nhỏ cỡ 1 ngón hơn àh.Mấy huynh có thể cho em biết nguyên nhân vì sao không.Em vẫn cho cá ăn đều ngày 3 bữa có khi thức ăn khô của Azzo có khi cho ăn tép và cá con nhưng vẫn vậy.Ah cá em từng bị bệnh đường ruột nay đã trị hết ko biết có phải nguyên nhân đó ko giúp em nhá.
    _Vấn đề thứ hai là em có 3 chú la hán nuôi từ nhỏ, đến giờ cũng lớn hơn đc chút nhưng vấn đề chính là em để chúng trong chỗ hơi tối dưới 1 cái hồ lớn( kệ 2 tầng đóng bằng gỗ) nên giờ nó đen thui àh.Mất châu mất cả chữ màu mè cũng biến đâu mất tiêu vậy có cách nào giúp nó sáng lại một chút ko mấy huynh giúp dùm em với nhá

2. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đổi con khác đi bạn .ko chừng nó bị đẹt đóa...mình nuôi nó nhanh lớn lắm ,cá lahan mau lớn lắm bro ..

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hic em hỏi mà chẳng ai giúp em cả bùn quá đi.Nếu bị đẹt thì chẳng lẽ 5 con em nuôi đều thế hết sao giúp em với

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Trả lời thế này cho bạn nhé : cá của bạn có cùng 1 bầy không(cùng cha mẹ không),nếu cùng mà khi con cha mẹ đã cho ra quá nhiều lứa thì cả bầy con càng về sau tỉ lệ đẹt sẽ tăng lên ngày càng nhiều đó,thông thường cá sau 1 tháng nuôi là đã thấy sự thay đổi,cá biệt có nhưng con sau 2 tuần thì phát triển dữ dội lun đó,bởi vậy khi mua cá nên chọn nơi có uy tín tí nhé.Thân

5. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mua 2 em cỡ 1 ngón rưỡi nuôi 25 ngày là 2 ngón liền lớn nhanh lém bạn uii