Cho em hỏi nhé.....

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi dinhtu_star, 16/6/10.

1. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    các bác ơi gà con khi mới nở thường rất dễ bị nhiễm E.Coli. đi phân xanh. phân trắng rồi chết. Bác nào có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ nhé, bởi vì em cũng áp dụng một số phương pháp nhưng không thể triệt để đc:confused::confused::confused:

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Bạn nên tìm đọc trước khi mở topic ! Các bệnh và cách phòng trị có rất nhiều trong mục " Các vấn đề xung quanh gia cầm" và đây là 1 topic cho bạn tham khảo ,xem có giúp đc gì cho bạn ko ,chúc bạn luôn vui với những chú gà của mình !
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=58464&page=3

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 AM ----------

http://www.aquabird.com.vn/forum/forumdisplay.php?f=414

quachnguyen and Duc Long like this.
  3. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    Theo kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình, bạn mua thuốc Úm gà con về pha nước sôi để nguội cho gà cho ug từ lúc mới nở đến 1 tháng là chắc như bắp.
    mình mới thử nghiệm loại đó thấy xài rất tốt, mấy em gà khoẻ như trâu, ăn như heo vậy hihihi. Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:30 PM ----------

Ý, cho em sorry. Đây là room Gà cảnh, bạn hỏi nên qua room Các vấn đề về gia cầm đi bạn ui. Sorry ace.

4. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    gà con nhà mình nở ra khỏe lắm,lúc nó nở mình phải bóc bớt miệng vỏ trứng ra để cho gà ra nhanh và nhanh khô lông,để lâu gà không ra được sẽ bị dính lông,ra muộn,lúc đó gà con sẽ bị yếu và rất dễ chết sau này.sau khi nở thì đừng cho ăn vội,để qua 1 ngày thì cho ăn vừng hoặc kê,sau 1 tuần thì lấy thóc,tách vỏ trấu cho ăn,thêm cả rau và thịt sống để tăng sức đề kháng.Chúc bạn thành công.Thân................!

5. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cam ơn các bác nhiều nhé......!!!!!!!!! em sẽ áp dụng thử xem

6. thanhthu

thanhthu Member

Thích đã nhận:
    11
    làm theo cách của 2 bạn ductrung23 và sonkehanoi là ổn rồi. Nhưng đừng tách võ trứng cho gà mới nở dễ làm mất máu cho gà con.

Duc Long thích bài này.