cho em hõi nuoi mấy tháng thì cá lôt màu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoanghuuphu, 12/2/06.

1. hoanghuuphu

hoanghuuphu New Member

Thích đã nhận:
    1
    cá cua~ em nuôi đươc 2 tuần rùi mà seo nó chưa co' lôt màu mây' bác bầy giup' em voi':confused: và nuôi bao lâu thì ca' mơi' co' cuc u trên đầu ..... em cãm ơn ah~X( ~X(

2. Ca con

Ca con New Member

Thích đã nhận:
    35
    Mình cũng mới tấp nuôi LH được 3 tuần, lúc mua nó nhỏ nên ko biết đầu có to hay ko, chỉ biết người bán bảo là to, xin các bạn cho mình biết tại sao khi cho ăn thức ăn tổng hợp nó lại có màu vàng tái rất xấu nên ko cho ăn nữa chỉ cho ăn tép thôi và xin xác bạn cho mình biết thức ăn nào cho cá có đầu to? Thanks

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bạn phải cho biết là cá bạn là LH giống gì, được bao lớn rồi, điều kiện sống của nó thế nào (vd: hồ rộng, nước...), chế độ ăn... thì mới có thể trả lời bạn được. Thông thường ở điều kiện tốt thì cá khoảng 5 đến 6 tháng tuổi sẽ lên màu và gù đầu. Cũng có em sớm hơn hoặc trễ hơn.

4. hoanghuuphu

hoanghuuphu New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng chẵng bít nó thuôc giống gì nữa.... tai vì đây là lần đầu tiên mình chơi cá này ... nhưng mà trên người no' có nhìu soc dưa lắm va` nhõ chĩ khoãng gần bănngf ngón cái thui... cũng cãm ơn ban dã trã lời cho mình cho hõi la` muốn mua 1 con khĩ dõ thì giá bao nhiu và làm sao đễ bít đó là cá đưc... thank:sick:

5. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Phân biệt đực cái thì tốt nhất là nhìn vào bộ phận sinh dục của nó.nhưng cá phải trên 4 tháng thì mới có thể thấy dc,đầu kim nhọn là cá đực,còn bầu là cá mái.Nhưng theo mình ... bác cứ bắt con nào mà ko có kì đen trên lưng thì đã nắm 70% -80% là cá trống rồi.(Nếu là LH châu thì tỉ lệ này ko đúng nha,vì loại châu hay bị lem nên trên lưng hay có kì đen )

6. hoanghuuphu

hoanghuuphu New Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy là chết em rùi ỡ nhà có mấy em đều có kì trên lưng cã có châu nhưng mà ít lắm vây là nguy cơ cá cái tăng rùi..cho em hõi câu nữa có nên cho cá ăn loăng quăng ko em sơ cho cá an nó sẽ bi đen ~X( xin chĩ giáo giúp ạ.. anh có thễ pót mấy con cá cũa anh lên cho em tham khão được ko xincamx ơn anh đã trã lời những câu hõi cũa em:D