Cho em hỏi sức chịu lục của bể

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi cyborgx, 9/4/08.

1. cyborgx

cyborgx Member

Thích đã nhận:
    15
    Em đang đặt 1 bể ghép 70x50x40, đáy 8mm 4 cạnh bên 5mm đến chỗ cắt kính thợ nói bể như vậy phải làm giằng (4 Thanh kính bên trên cách thành bể 5cm), nhưng em thấy thế không được thẩm mỹ cho lắm va em cũng thấy nhiều bể của anh em trên diễn đàn cũng to mà không thấy phải lam giằng gì cả. Theo mọi người thì kich thước như trên có nhất thiết phải làm giằng không ạ ?

2. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ja! kính đáy 8ly la ok rau! đìu quang trọng là có 1 cái kệ vững chắc, cái dụ làm giằng mình chưa hỉu lém nhưng bạn thấy mấy cái hồ làm sẵn thế nào thì bạn yêu cầu lam2 giống như thế , chứ cỏn thêm cái này đắp cái kia mình nghĩ họ muốn khai thác bạn đấy vấn đề quan trọng là chỗ đặt bể phải thăng bằng vững chắc la ok rùi....kính đáy 8mm thì vô tư mà chơi đi, hồ mình 60 30 30 toàn bộ 5mm+ lớp nền 22KG ^^ nghe ae kháo nhau trên 4r là bị sé hồ nứt hồ khi chơi ts sợ chảy mồ hôi nhưng vẫn chưa có gì sảy ra cả ^^

3. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Làm hết bằng kính 8ly, không kiềng dán không thấy keo cho đẹp giá vào khoảng 500k. Dùng hồ không kiềng sau này sẽ không bao giờ phải......hối tiếc.........:laughing:

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Thợ dán hồ nói đúng, làm bằng kiếng 5mm thì phải làm kiềng. Nếu bạn muốn thẩm mỹ thì nên làm không kiềng, mà nếu muốn làm không kiềng thì toàn bộ phải là kiếng 8mm mới an toàn. Những bể không kiềng mà kích thước lớn trên diễn đàn đều có kiếng 8mm trở lên đó bạn.
    Chúc bạn mau có hồ đẹp