Cho em hỏi tép càng mầu xanh?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi tumtumcubin, 22/6/07.

1. tumtumcubin

tumtumcubin Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Các anh chi ơi cho em hỏi với ,em đã nhìn thấy mấy con tép càng màu xanh mà ghiền quá , về nhà cứ trằn trọc mãi không ngủ được , muốn tậu 1 em về nuôi , nhưng không biết giá cả bao nhiêu có đắt không ?
    Mà mấy con tép đấy nó có đẻ không , làm sao phân biệt được con nào là trống mái để mua cho nó đẻ .
    Mà các anh chị có biết ở đâu có bán rêu Christmas không , xin chỉ giáo cho em trai nhỏ với.
    Cảm ơn rất nhiều vì đã làm phiền cả nhà .
    Hẹn gặp lại !

2. NguyenHuy

NguyenHuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu có càng thì là tôm rồi ( tép càng nhỏ xíu có màu gì cũng khó mà nhìn thấy được ), nuôi tôm thì ra ngồi lựa ở mấy thau tép mồi, cứ con nào càng bự, dài là tôm, vớt về kiếm 20 con bỏ vô cho nó sống chung với ali thì nó có màu xanh thôi ( sợ bị nhai xương nên ra màu xanh ). còn bạn muốn nuôi tôm càng xanh thì mình pó tay rồi.

còn tép có màu xanh thì tép lam mới có mà nó đâu có càng đủ dài cho bạn nhìn thấy :D.

nếu bạn thích mình cho bạn địa chỉ 1 bác lớn tuổi rồi cũng có tép chiến ( RC ).

0958947677 dt cho mình mình chỉ địa chỉ cho, đừng rêu rao trên mạng mình bị la.

3. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Tui đang có giống tôm bạn cần. Hồi trước có nguyên bầy hơn 200 con giờ còn có hơn chục con. to gần bằng ngón tay cái. Bố mẹ chúng chết cả rồi, Con bố dài khoảng 12cm (ko tính râu). to bằng ngón chân cái. Na9m ngoái còn có 6 con màu đỏ nhập từ Thái nữa. nhưng do ko châm sóc nên die hết rùi. huhu