cho em hỏi tí mấy anh chị ui ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi *hỏa_long*, 4/6/07.

1. *hỏa_long*

*hỏa_long* Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tất cả các anh chị thấy thì đồ ăn sống nào giúp cá la hán lên đầu tốt nhất. Vd như:cá lóc,tép,thịt bò,trùn chỉ đông lạnh...:confused: :confused: cám ơn mấy anh chị trước:D

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mua về khoảng 2-3 con tôm sú ,lột vỏ ra cho cá ăn khoảng 1 tháng,đầu nó tiến triển tốt lém

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Thức ăn dành cho cá La hán vô cùng phong phú bạn àh, tép nè, tim bò nè, cá lóc nè, thức ăn khô thì Azoo, sumo, tetra nè, top nè, tùy theo điều kiện mà dùng thôi, cơ bản là biết cá bạn giống gì và cho ăn hơp lý, giòng King thì theo mình nên cho ăn nhiều đồ khô như Sumo hay Top để kích châu sáng lên hơn, hy vọng giúp ích được bạn.chúc vui vẻ

Pé ơi mua khoảng 2-3 con mà cho ăn 1 tháng lận à,ít vậy thôi sao.

Last edited by a moderator: 22/6/07
  4. *hỏa_long*

Thích đã nhận:
    0
    cá mình nuôi là giống nữ hoàng kim cương đó, bữa nào mình poss hinh lên cho mấy anh chị xem.Cám ơn vì đã góp ý cho mình

5. Harrynguyen

Harrynguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cho cá ăn tôm , mua tôm về lột vỏ bỏ vào tủ lạnh. khi nào cho ăn thi lấy ra ăn. mình nghe nói cho cá ăn cá mồi như cá trâm thì cá có màu đen , không lên màu đỏ hả?

6. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Do thời gian ko cho phép nên mình dùng thức ăn khô và tôm m lột vỏ bỏ vô tủ lạng (đông lạnh).Kết quả dàn cá LH nhà mình vẫn sống khỏe :D :D :D

7. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tất cả mấy thứ bạn kể đầu tốt hết, nói chung khẩu phần ăn rất đa dạng, bạn co 1thểthay đổi đc mà, tốt nhất à cho ăn thức ăn tươi kết hợp với thứ ăn viên
    pélahán ơi con tôm của bạn chắc bằng ngón chân cái hả?:D

8. NgọcKỳLân

NgọcKỳLân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình Dương. Cái Nôi Của Những Anh Hùng Xuất Chúng
    Lên đầu thì bạn cho ăn tôm nhé ( nhớ ngâm nước muối va` lột võ kỷ he bạn) Nều bạn mún lên đầu có thể cho nó ăn Tim bò hay Nhọng ong ( ong non) mình đã cho an thử rất công hiệu

9. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ko biết là đúng ko nhưng mình nghĩ cá có gen lên đầu thì đầu vẫn cứ to kể cả cho ăn cơm nguội(lời của 1 ảnh trong ABV) ,còn thức ăn chỉ kích màu đẹp là chính thôi....thêm cái nữa là thức ăn có khi chỉ giúp u to nhanh tới cái mức to hết cỡ được thừa hưởng từ bố mẹ thôi.....sai đúng đâu anh em đóng góp nhẹ nhành giùm đừng nói nặng mình nhé

10. *hỏa_long*

Thích đã nhận:
    0
    bạn ngọckỳlân ơi món ong non đó bạn mua ở đâu dzậy, mình mới nghe nói đến đó, còn tim bò mọ người mua ở đâu vậy, mình sống ở Q. Bình Thạnh,ra chợ hỏi người ta nói 0 có??cám ơn vì đã góp ý.

11. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho ăn tép( nhớ ngắt đầu ra nhé) hay tham khảo chế biến thịt bò với tim... thì rất tổt cho cá. Đồng thời bạn phải cho cá ăn thức ăn bột như JBL, XO....! Chúc thành công!!!