cho em hỏi tí xíu về kingkamfa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi newzero, 5/6/07.

1. newzero

newzero Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ra ngoài tiệm cá em thấy có con kingkam fa nhỏ xíu hà(khoảng 1 ngón tay cái).nhưng đầu to nhứ to rồi.ông chủ bán 800 ngàn.có điều vảy nó đen xì .ông chủ nói em :"mua về đại đi.vài bữa nửa nó lột châu đẹp lắm.hàng kingkamfa mà".em ko biết nó có "lột" ko nửa~X( ~X( ?

2. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    kingkamfa làm gì có lột :D, bạn chú ý chổ "mua về đại đi". theo mình biết nếu đúng Kingkamfa mà có đầu thì ko có giá thế đâu. bác gọi cho @manhlong đi. coi chừng ông chủ quán cho ăn "thịt lừa" đó ~X(

3. linhducphat

linhducphat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào các bác, anh chị em trong ngành yêu thích cá La Hán!
    Tôi là một thành viên mới hoàn toàn chưa nuôi một chú cá La Hán, sau khi đọc qua nhiều bài của các thành viên tôi thèm làm chủ vài chú quá, nhất là đọc tới lúc cá đẻ tôi ham quá trời! trồng cây thì tôi thích có nhiều bông và nhiều trái, tôi mong rằng với sự giúp đỡ của quý vị tôi sẽ tậu được những chú cá mà tôi hằng mơ ước (nhưng giá cả phải chăng mới được nghen!). Tôi đem sự ham muốn của mình về kể cho ba tôi ở dưới quê, in tất cả các kinh nghiệm của các thành viên về cách nuôi cá La Hán đẻ hai cha con cùng tham khảo. Tôi mơ ước sẽ mua được khoảng 4 con cá (2 cho ba nuôi & 2 để tôi nuôi). Quý vị trong thành viên vui lòng chỉ giúp cho tôi biết nơi bán cá bảo đảm rẻ, đẹp, nhất là lên đầu á nhen chứ tôi thấy kế bên nhà nuôi toàn trúng cá cái đẻ liên tục mà không mua được con cá trống nào cả tiếc quá là tiếc!
    Ý quên nữa tôi quên cám ơn tất cả quý vị đã quan tâm đến bài viết của tôi.

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    @newzero:bạn hãy cẩn thận trước khi mua 1 chú cá có giá tiền cao,hãy đọc nhiều bài trong 4rum này bạn sẽ có đc 1 đống k.nghiệm!!!!Còn nếu k nhờ người nào rành dẫn đi mua!!!
    @linhducphat:sao bạn lại post bài vào topic của người khác thế?Kẻo bị xóa đấy!!!
    Bạn cứ tìm vào bài có địa chỉ bán cá ở TPHCM để tham khảo nhé!!Nếu k thì vào các cửa hàng online trên 4r này nè!!!
    Chúc bạn sớm tìm đc cá như ý!!!

5. Khanh Binh

Khanh Binh Member

Thích đã nhận:
    0
    kingkamfa không bao giờ có giá đó đâu bạn ơi. có thể là Kim Cương đó

6. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo kinh nghiệm của mình thì kingkamfa kô có lột đâu bạn àh,cẩn thận coi chừng mua nhầm,với lại KKF đầu to như thế thì kô có giá đó đâu,nếu vậy bạn cứ chờ cho nó lột đẹp rồi tính sau.Đừng mua vội hen.chúc may mắn.

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời King kF mà cũng có vụ lột à,hic mình nghĩ bạn ko nên mua vì mua sẽ bị hố đó,ông ấy vì ham tiền mà nói gì ko đc!!!!

8. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rùi đó ,kkf không lột đâu,bạn coi chừng kẻo mất tiền oan đó người bán chỉ muốn làm sao bán được nhiều cá thôi chứ không tin được đâu

9. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Mình đang dự định nuôi cá La Hán, cũng đọc khá nhiều bài viết của các anh em đưa lên mạng. Vừa rồi định mua cá bột khoảng 1/2 ngón tay, đến tiệm thấy giá của nó từ 60k cho đến 250k tuỳ loại: KC-PLT, NHKC, KKC,KKF. Anh em có kinh nghiệm cho hỏi giá như vậy có đúng không? Và mình mới nuôi thì nên chọ loại nào nuôi thì phù hợp nhất, hay nuôi mỗi thứ 1 con vậy. Mong có bạn giup trả lời. Cảm ơn nhiều