Cho em hỏi tí ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi new fish, 24/6/06.

1. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: :confused: :confused: Các bác ơi, em muốn bỏ cá chép vào hồ cho la hán rượt cho vui, có chết củng không sao nhưng có lần vừa bỏ vào là con cá la hán bới lại nuốt con cá chép ( khá to ) nên bị nghẹn, suýt chết . hiện giờ em có 2 con la hán cỡ 2,5 ngón và 1 con cỡ 2/3 bàn tay, cho em hỏi là bỏ cá chép to cỡ nào để nó không ăn được để không bị nghẹn ? :confused: :mad: :mad: :mad: :blushing:

2. ngogiuoc

ngogiuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Theo tớ thì muốn không cho no' nuốt thì nên nuôi cá chép to hơn mang cá la hán trở lên.
    Nhưng mà theo tớ thì không nên nuôi chung, ví lam như vậy sẽ kích thich con cá la han, khiến nó ngáy càng dữ giằn hơn, ví khi chúng nó cắn nhau thì vết thương trên cá chép sẽ tạo điều kiện cho mầm bệnh phát triển, co khi gây hại đến lũ la hán không chừng.

3. Napoleon

Napoleon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sai hoàn toàn rồi đó bạn ơi, có con cá chép nhỏ ngang con La Hán của bạn trong hồ thì giúp cho cá của bạn sung hơn đó. Bạn cứ thử bỏ vào 1 con thôi, không chết đâu. Bức quá thì nó sẽ mất tiêu nữa người thôi. hi hi hi... nhưng cứ bỏ vào cho cá xung và nó sẽ lên đầu đó. Hãy tin tôi 1 lần đi rồi sẽ thấy có kết quả. Gọi vào số 6100218 gặp Vũ thì mình sẽ giải thích cho bạn hiểu.
    Nếu không giúp đỡ được rõ ràng thì bạn không nê trả lời bài như thế này, Thành viên ở Hà Nội hoặc ở xa hơn thì làm sao gọi được, tienbm

4. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chời,làm gì mà bí mật thế không biết,anh em không àh bác,có chỉ thì chỉ ở đây luôn đi,có gì đâu nè,mắc công người ta gọi điện tốn tiền bác ơi,

5. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hic ! Em cũng muốn biết nhưng gọi vào MN thì......ôi thôi !! Bán hết cá với mú đi mà trả bill ĐT :(

6. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có cách này nè bác new fish:
    Bác kiếm con cá sặc cở 2 ngón tay (loại cá ở ruộng ấy) bỏ vào hồ cho cá LH nó rượt. Em đã thử cách này và thấy rất hiêu quả, vì con cá sặc lội nhanh quá, chú LH nhà ta đuổi cắn không kịp nên tức => cá sung ^^
    Lưu ý: nên lấy hết "đồ chơi" trong hồ ra nếu ta không muốn cá LH bị trầy xước; cũng nên lấy cá sặc ra sau 15' vì để lâu quá sẽ làm cho con LH nó chán và con cá sặc ngủm.

7. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Theo tớ bạn nên bỏ vài con cá chép vừa tầm nó ăn, con nào khôn thì sống, con nào ngu thì làm mồi cho nó nhậu, khi nhậu nó hết qua hôm sau ta bỏ tiếp.

8. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã giúp, em sẽ thử cho nó cá chép lớn vừa bằng nó và cá sặc luôn để xem cách nào hiệu quả hơn.

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Kết quả chắc chắn là cả cá sặc và con cá chép bạn cho vào đều bị phanh thây trong vòng 6h. Nếu con la hán không đói thì con cá sặc và cá chép chết đi giữ được thân thể nguyên vẹn, còn con la hán nó đói thì ôi thôi rồi....

10. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Em đã kiếm ở Nguyễn Thông mà sao vẫn không thấy con sặc ruộng nào cả vậy bác bat tien 89

11. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Sau khi nó ăn xong ,hết thức ăn thì thôi mà nếu còn thì phải vớt ra ngay kẻo hồ có giun kim nhé.....Cá sung quá cũng khó đấy.lủi tùm lum,Lủi vào máy lọc trầy đầu tét lét

12. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok, vậy để khi nào rảnh em sẽ nhờ anhdung_1982 gửi cho anh 1 lũ để dành sài hen, trong vườn nhà bà em, loại cá này nhiều lắm :D

13. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ko có sặc thì anh cho rô ko có rô cho lahan dạt vậy thui đơn giản mừ:D:D:D:D:D

14. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác bát tiên 89 lém .......... .............