Cho em hỏi tí?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi me_ca_do, 20/4/11.

1. me_ca_do

me_ca_do Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Là thế này,em qua nhà thằng bạn chơi thấy một em lửa đang thay lông,hót cũng nhiều lắm,đã được gần 1 năm lồng,em có nhìn dưới cổ thì có thấy 1 vài đốm trắng,vậy có phải là lửa bông không các bác,giá 300k ah:-S,các bác thấy sao,thank bác nào quan tâm,thân chào nhé

2. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn nhìn kỹ xem là lông trắng thật sự không hay là đang bị dính thứ gì vào. Nếu lửa bông thật sự thì chỉ cần vài 3 bông thôi thì cũng chưa được cái giá hời như thế đâu. Tuy nhiên! Bông là do đột biến gen (cũng có thể gọi là bệnh bạch tạng nhưng nhẹ hay nặng (bông nhiều hay ít)) thì cũng do qua từng năm sẽ có bông nhiều hay ít. Chẳn qua là do mỗi năm do cách chăm sóc và do hệ quả đột biến mà số lượng bông sẽ tăng thêm(với điều kiện là phải có bông ban đầu). Thường thì rất hiếm nên giá cả thì mỗi năm mỗi khác. Nếu bông thật sự và bạn của bạn có ý định chia lại thì bạn nên bắt ngay, còn không thì cứ pm cho mình. Giá đó thì mình lấy ngay. Thân gữi.

fanchoethan thích bài này.
  3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    đồng quan điềm với sơn vì lửa bông nếu giá đó thì nên bắt ngay bạn ah,vì nếu đúng là lửa bông tuy là chim bổi ko có giá hời đến vậy đâu,chúc bạn có chú chim hay

4. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Nếu là chim Bông thì giá đó là mềm. Nhưng bạn nên xem cẩn thận lại, nhiều người mới chơi hay nhầm giữa chim Bông và chim nuôi bị suy. Lông của nó cũng nhợt nhợt, nhiều người hay tưởng nhầm là bông.

5. me_ca_do

me_ca_do Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    e này lông mướt lắm,đang thay lông,e quất thử xem sao,nếu h mua một con chim hót cũng mấy xị rồi,thân các bác đã góp ý kiến