cho em hỏi tý về nước

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi king hoangde, 29/5/08.

1. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy bác ơi cho em hỏi nuôi cá rồng thì dùng nước thủy cục hay nước bơm thì tốt hơn. Em đang định nuôi cá rồng nên phân vân lắm lúc trước nuôi la hán toàn nuôi nước bơm nhưng ko sao cả sợ cá ròng nó khác. Thanks

2. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    * nước thủy cụ thì bạn nên khử clo trước và để máy lọc khoảng 1 giờ rồi thả cá vào.

* nước bơm thì bạn phải bơm ra một thùng nhỏ để khoảng 2 ngày rồi bơm vào hồ cho cá.

p/s: dù nước nào cũng vậy nếu rãnh thì 2 ngày nên rút 20% nước hút hết phân cá còn đọng dưới đáy ra.còn không thì 1 tuần phải thay nước ít nhất 2 lần cứ 20% nước/lần .như vậy chú cá của bạn sẽ có môi trường nước trong sạch và mới phát triển khỏe mành được bạn àh.

3. vaothuxem

vaothuxem Member

Thích đã nhận:
    2
    em không biết các bác dùng nước thế nào, chứ còn em nhà bé quá không có chỗ chứa nước dự trữ để thay nên em mỗi ngày thay 10% nước bằng nước trực tiếp từ nước máy của thành phố mà cá em k thấy vấn đề gì??? hay tại cá của em k phải là chân dài thành ra k sợ mấy.
    Còn bác nào có chân dài thì cứ phải cẩn thận cho nó chắc cú

4. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe ko có vấn đề gì đâu bạn ơi cứ 1 tuần mình thay 1/2 hồ bơm thằng nước máy vô lun mà em nó sống khỏe re chả bị gì hết :)